สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: Cash home โดนจับแล้วต้องจ่ายเงินมั้ย  (อ่าน 207 ครั้ง)

ตอนนี้แอพกลับมาใช้ได้ปกติแล้ว แค่เปลี่ยนเลขที่บัญชี แล้วสรุปคือเราต้องยังจ่ายมันอยู่มั้ยคะ ดอกเบี้ยก็เพิ่มขึ้นทุกวัน

โดย: Areerat เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2020, 20:08:01

มีคนโทตามมั้ยคะ เหนว่าคนที่จ่ายก่อนหน้ายอดไม่คัดค่าปรับเพิ่มด้วย

โดย: Ava290558 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2020, 21:09:16

ยังไม่มีคนทวงนะคะ แต่ดอกหน้าแอพมันขึ้นยอดแล้ว ไม่กล้าจ่ายด้วยค่ะ กลัวยอดมันไม่ตัดแล้วต้องเสีย2ทางอีก

โดย: Areerat เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2020, 23:11:31

พอดีจ่ายไปแล้วเขาโดนจับแล้วเราจะได้เงินคืนเปล่าค่ะ

โดย: ศศิธร จงสูงเนิน เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2020, 07:07:38

จ่ายไประบบก็ไม่ตัด  ผมว่าเงินไม่ได้เข้าระบบของเจ้าของ  แน่เลย  เพราะโดนดำเนินคดีหนักมาก กำลังถอนรากถอนโคน ลองค้นเน็ตดู บัญชีก็เปลี่ยนชื่อบัญีชีเป็นคนชื่อคนไทย  ผมว่าแอบอ้างเอาเงินเข้ากระเป๋ามากกว่า เพราะไม่มีsmsทวงถาม  ไม่มีการโทรตามใดๆ
ผมว่าไม่ต้องโอนไปหรอก รอดูว่าจะยังไงต่อถ้ามันโทรมาก้อัดเสียงมันไวเลย  แล้วค่อยเก็บข้อมูลส่งแจ้งตำรวจ เพราะรุ้สึกว่าเจ้าของเงินโอนอายัดแบะยึดพาสปอทห้าเข้าประเทศ แบบทะลายรังมัน 
ไงไม่ต้องคิดมากครับ  เพราะมีเพจๆนึงดันเรื่องนี้อยุ่  มันคงไม่กลเาอีกนาน  แต่ถ้ามีคนโทรมาแสดงว่าพนักงานรุ้กันกะว่าให้เราโอนให้มัน  แบบสวมรอย

โดย: K700 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2020, 18:06:52

ตอนนี้เปลี่ยนชื่อบัญชีอีกแล้ว สงสัยตำรวจตามล่าทีก็เปลี่ยนทีแน่เลย

โดย: Areerat เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2020, 20:08:58