สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ถูกบันทึกหน้าจอโทรศัพท์แล้วส่งต่อข้อความกัน ว่าร้ายให้เจ้าของเฟ๊ชบุคที่โพส  (อ่าน 62 ครั้ง)

สวัสดีค่ะ..ดิฉันขออนุญาตสอบถามค่ะ ถ้ามีบุคคลหนึ่งได้แคปหน้าจอเป็นวีดีโอที่ผู้โพสเฟชบุครายหนึ่งได้โพสในเฟชบุคของตนเองและมีผู้มาแดสดงความคิดเห็นในโพสนั้นๆ แต่เปิดสาธารณะ   แล้วส่งต่อเป็นข้อความให้หลายๆคนที่เกี่ยวข้อง หรือที่เขาพอใจจะส่งต่อวีดีโอการแคปหน้าจอนั้นๆ  ซึ่งเขาอาจจะว่าร้ายให้ หรือกล่าวหาผู้โพสในทางที่ดีหรือไม่ดีนั้น คนที่ส่งต่อมีความผิดทางกฎหมายไหมค่ะ

โดย: Kongmun เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2020, 14:02:19