สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: อานาจาร  (อ่าน 77 ครั้ง)

มีข้อสงสัยอยากปรึกษาท่านผู้รู้ทางกฏหมาย ดังนี้

1.ผมถูกแบล็กเมล์จากภาพถ่าย
โดยการส่งภาพถ่ายระหว่างตัวผมกับ นาง.ก* เป็นภาพเชิงอนาจาร (ที่เคยคบหากันระยะเวลา 1 เดือนเท่านั้น)ภาพถูกบันทึกไว้โดย นาง.ก.ซึ่ง นาง.ก ได้ส่งภาพ
และโทรมาสร้างเรื่องเท็จ ให้ภรรยาเข้าใจผิด โดยส่งไปยังข้อความส่วนตัวในเฟสภรรยา*ที่ถุกต้องตามกฏหมายของผม*(จดทะเบียนสมรส)
และส่งให้ญาติๆของภรรยา 
จนภรรยาอับอาย ญาติๆที่พักอาศัยใกล้เคียง จึงตัดสินใจลาออกจากงาน

คำถามคือ ผมสามารถดำเนินคดีเอาความผิดจาก นาง.ก ดังกล่าวได้ไหม
ที่ทำให้ภรรยาผมเข้าใจผิด และอับอายจนต้องลาออกจากงาน

2.นาง.ก ได้ส่งข้อความไปยังเพจ บริษัทที่ปัจจุบัน ผมทำงานอยู่ 2 ครั้ง
ครั้งที่ 1 กล่าวหาว่า บริษัทเอาเปรียบพนักงานจนไม่มีเวลา ทำงาน
เนื้อหาประมาณว่า ผมตำหนิบริษัทตัวเอง ซึ่งผมถูกเพื่อนร่วมงานมองว่า ""ตำหนิบริษัทตัวเอง""
สร้างความเสื่อมเสียให้ผมและพนักงานอื่นเข้าใจผมผิด
ครั้งที่ 2 กล่าวหาว่า ผมค่ายาเสพติด และเสพยา ซึ่งเรื่องนี้บริษัทไม่นิ่งนอนใจได้ทำการตรวจสอบทันทีโดยการให้เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องมาตรวจสารเสพติด
และสอบถามเพื่อนร่วมงานว่าผมมีพฤติกรรมไปในทางที่ผิดกฏหมายหรือไม่

คำถามคือ ผมสามารถดำเนินคดีเอาความผิดจาก นาง.ก ดังกล่าวได้ไหม
ที่ทำผมอับอายได้หรือไม่

3.ได้ทำการส่งข้อความและคลิปเสียง มาที่โทรศัพท์ผมจำนวนมาก
ตั้งเงื่อนไข ว่า *จะไม่ส่งภาพและคลิปเสียงต่างไปบริษัทหรือให้ภรรยาผมอีก*
หากผมทำตามเขาดังนี้
1.ไปมีเพศสัมพันธ์ กับนาง.กอาทิตย์ล่ะ 1ครั้ง
2.ให้เงินนาง.ก ใช้ อาทิตล่ะ 2000 บาท
3.ให้ผมจัดหารสารเสพติด มาให้ นาง.ก เสพ

ทั้งหมดที่กล่าวมาจะต้องทำจนกว่านาง.ก จะพอใจ หรืออย่างน้อย 3-4 เดือน
(ผมยังเก็บข้อความจากเบอร์โทร นาง.ก คลิปเสียง ไว้ทั้งหมดครับ)

คำถามคือ ผมสามารถดำเนินคดีเอาความผิดจาก นาง.ก หรือการคุกคามนี้
เพื่อให้เขาลบภาพเชิงอนาจารหรือหยุดพฤติกรรมนี้ต่อผมและครอบครัวผมได้หรือไม่

*ข้อมูลเพิ่มเติม จากปาก นาง.ก ป่วยเป็นโรคซึมเศร้า และติดสารเสพติดครับ (ยาไอซ์)*

โดย: Wichit เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2020, 17:05:52