สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: เรื่องรถยนต์ ปล่อยธนาคารยึดไปแล้วขาย ขายไปแล้วมีส่วนต่าง  (อ่าน 56 ครั้ง)

บริษัทท่วงหนี้โทรมาเรื่องรถที่ยึดไปแล้วต้องการเงินก้อนแต่เราไม่มีเลยขอผ่อนชำระ ทางบริษัทไม่ได้แจกแจงอะไร นอกจากโทรมาถ้าเราไม่มีเงินก้อนจะฟ้องศาลแล้วจะโดนอายัดบ้านหลังโดนฟ้อง บ้านผ่อนธนาคารอยู่ คืออยากทราบว่า
1.ถ้าโดนฟ้องศาลเราสามารถไปไกล่เกลี่ยขอผ่อนชำระเป็นงวดที่ศาลได้ไหมค่ะ

โดย: พรรณนิภา สืบสิงห์ เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2020, 18:06:00