สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ขอคำปรึกษากรณียักยอกทรัพย์นายจ้าง  (อ่าน 80 ครั้ง)

ดิฉันลาออกไปแล้วเป็นเวลา 2 ปี แต่ทางบริษัทพึ่งตรวจพบเจอจำนวนเงินที่ดิฉันนำไปใช้ส่วนตัว จึงประสานให้คนที่รู้จักติดต่อมากับดิฉันและทำการเจรจาโดยการให้คืนเงินทั้งหมดจำนวน 70,000 บาท ภายในระยะเวลา 1 เดือน ไม่เช่นนั้นจะทำการสั่งฟ้อง แต่ด้วยสถานะการไม่เอื้ออำนวยต่อรายได้ที่มี จึงขอจ่ายเท่าที่ตัวดิฉันมี จำนวน 20,000 ถ้าดิฉันไม่สามารถชำระได้ครบตามจำนวนเงินที่เขาเรียกคืนทั้งหมด แต่เลือกชำระบางส่วน ดิฉันจะมีความผิดอะไรมั้ยค่ะ และจะต้องทำยังไงถึงจะขอผ่อนชำระได้ ขอคำปรึกษาด้วยค่ะ

โดย: Thipwan เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2020, 07:07:58