สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนหลอกนำข้อมูลไปฟอกเงิน  (อ่าน 58 ครั้ง)

อ้างถึง
โดนนายหน้าในรูปเเบบเพื่อนหลอกนำข้อมูลส่วนตัวของเราทั้งหมดไปให้นายจ้างของเขา
ใช้ข้อมูลคนอื่นไปให้เว็บพนันต่างๆ
เขาใช้วิธีหลอกโดยบอกว่า ทำงานออนไลน์ โอนเงินให้ลูกค้า
ได้ข้อมูลเราไปครบถ้วน เขาได้ทำการเอาข้อมูลเราไปปั่นเงิน ที่เขาเรียกว่าฟอกเงิน เเล้วบอกให้เราโอนเงินให้เขา กรณีนี้ต้องทำอย่างไรบ้างคะ เขามีข้อมูลส่วนตัวเราทุกอย่าง เรากลัวโดนอายัดบช.ด้วย
กลัวจะมีความผิดโดยไม่รู้ตัว ทำอะไรเขาได้บ้างคะ

โดย: Li Dear เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2020, 17:05:33