สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ปรึกษาข้อกฎหมายกรณีหักเงินค่าประกันสังคมไปแต่ไม่จ่ายให้พนักงาน  (อ่าน 72 ครั้ง)

ขอปรึกษาค่ะ กรณีนายจ้างหักเงินประกันสังคมไปจากเงินเดือน แต่ไม่ได้มีการจ่ายให้พนักงานมาเป็นระยะเวลา 8 เดือนแล้ว และเราได้ลาออกจากบริษัทเมื่อต้นเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา แต่นายจ้างไม่ดำเนินการแจ้งออกให้พนักงาน ซึ่งดิฉันได้ลงทะเบียนว่างงานไว้ และจะต้องได้รับเงินชดเชยกรณีว่างงานจากสำนักงานประกันสังคม แต่ผ่านมา 3 เดือนแล้วนายจ้างไม่มีการดำเนินการใดๆให้ กรณีแบบนี้สามารถดำเนินการตามกฎหมายอย่างไรได้บ้างคะ

โดย: Napapat เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2020, 21:09:18