สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนทวงหนี้จากบริษัท อีซี่บาย โดยโทรหาพ่อแม่ลูกหนี้  (อ่าน 121 ครั้ง)

เราผิดนัดชำระหนี้และมีการเปลี่ยนเบอร์ แต่ทางบริษัทมีการติดต่อขอเบอร์พ่อแม่เราเพื่อแจ้งให้ทราบเกี่ยวกับยอดหนี้ที่เรามีและผิดนัดชำระ กับทางบุคคลอื่นที่ลูกหนี้ไม่ได้ต้องการให้ติดต่อเราสามารถร้องเรียนได้ไหม

โดย: Ap เมื่อ: 01 มิถุนายน 2020, 20:08:48

มันจะโทรหาได้แต่เบอร์ ที่เราใส่ใน บุคคลอ้างอิง ครับ ผมโดนโทรหาแต่คนที่ใส่เบอร์อ้างอิงไป  แต่ถ้ามีใครไปจ่ายบัตรให้คุณที่เซเว่น แล้วกดเบอ ตัวเองตอนพนักงานให้กดเบอ นั่นแหละครับ มันก็จะโทรหาเบอร์นั่น ผมเคยไปจ่ายให้เพื่อนร่วมงาน ดันไปกรอกเบอ ตัวเองที่เซเว่น มันโทรมาหาผมตลอด ว่าผมเป็นญาติ จนผมด่าให้ว่าเป็นแค่เพื่อนร่วมงานอย่าโทรมารบกวน ค่อยหายไป

โดย: gerbkheeb เมื่อ: 11 มิถุนายน 2020, 10:10:05

พ่อแม่อยู่ในมาตรา 8  นะค่ะ สามารถแจ้งได้ว่าติดต่อมาจากที่ไหน แต่ไม่สามารถแจ้งกับ บุคลที่ 3 ได้ค่ะ

โดย: punpun2604 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2020, 17:05:50