สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนรถชนท้ายเมื่อวันที่25 ธันวาคม2562 คดีไม่คืบหน้า  (อ่าน 28 ครั้ง)

สวัสดีครับ
เมื่อวันที่25 ธันวาคม 2562 รถผมโดนชนท้ายที่ตัวเมืองนครปฐม รถของผมและคู่กรณีไม่มีประกันทั้งคู่ครับเลยได้มีการตกลงกันเองโดยที่ไม่ได้แจ้งตำรวจให้มาดูที่เกิดเหตุคู่กรณีของผมยินยอมชดใช้ให้ทุกบาทครับและเมื่อวันที่26ธันวาคม2562ได้มีการมาคุยเรื่องค่าเสียหายที่อู่แห่งหนึ่งคู่กรณีก็รับรู้จำนวนค่าเสียหายที่ต้องจ่ายแล้วก็ตกลงรับผิดชอบและในวันต่อมาคู่กรณีได้โอนเงินมาให้ก่อนเป็นจำนวนเงิน3000บาทแล้วบอกว่าจะโอนที่เหลือให้แล้วหลังจากนั้นผมก็พยายามติดต่อคู่กรณีอีกแต่ไม่สามารถติดต่อได้โทรไปไม่รับสายไลน์ไปไม่ตอบ และผมก็ได้ไปแจ้งความกับร้อยเวรเมื่อวันที่ 5 มกราคม2563 ทางร้อยเวรได้บอกว่าคดีนี้เป็นการผิดสัญญาให้ลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนตอนนี้เวลาผ่านไป5เดือนแล้วนับตั้งแต่ไปแจ้งความผมไม่ได้รับความคืบหน้าเกี่ยวกับคดีเลยแบบนี้มีวิธีการดำเนินการยังไงให้คดีคืบหน้าได้มั่งครับและขอให้ทางตำรวจออกหมายเรียกคู่กรณีมาได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

โดย: snotty1999 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2020, 08:08:25