สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: เดือดร้อนกำลังจะถูกฟ้อง  (อ่าน 29 ครั้ง)

ผมได้เล่นแชร์กับเพื่อน เพื่อนเป็นท้าว ชักจูงไปลงเล่น ผมเพิ่งเล่นครั้งแรก ช่วง 6เดือนแรกๆผมส่งได้มีกำลังส่ง พอช่วงโควิตผมตกงานไม่มีเงินส่ง เพราะงานถูกปิด ทำให้ต้องเปียหลายๆวงเพื่อมาส่ง ซึ่งดอกแพงมาก  พอเปียได้กะเอามาส่ง ไม่ได้เอาเงินไปหมุนทางอื่นเลย แต่ดอกมันแพงกว่าต้น จึงทำให้ส่งไม่ไหม ยอดที่เปียมากะส่งหมดไม่ได้ใช้ส่วนอื่นเลย จากต้นแสนกว่าบาท กลายเป็นสามแสน รวมดอกเกินตัว  ทำให้ส่งไม่ไหว  เลยเข้าไปเจรจากะท้าว  ท้าวบอกให้ผ่อนเดือนล่ะหมื่นพัน  แต่เงินเดือนเราได้หมื่น2ทำให้เหลือเงินใช้ต่อเดือนหนึ่งพันบาทมันไม่เพียงพอ  ท้าวเลยจะมายกข้าวของในบ้าน แม้ที่ดินที่เปนจองแม่ท้าวบังคับให้แม่ขายโอน ซึ่งแชร์ที่ผมเล่นแม่ไม่ได้รับรู้ ผมเลยไม่ทำข้อตกลงท้าวด้วยการให้แม่มอบที่ดินขายฝากให้  ผมเลยให้เขาไปเจรจากันในศาล เพราะเท้าจะเอาลายเซ็นผมไปทำสัญญาอันใหม่ผ่อนเดือนละหมื่น ซึ่งเงินเดือนผมได้หมื่น2มันไม่พอ ท้าวกะแชทมาข่มขู่ด่าทอสารพัด แถมประจานชื่อเรา  รูปเราลงเฟส  ทั้งๆที่เบอร์เราเขากะมีบ้านกะรถ้จักแต่เขาไม่โทรหรือมาหามาคุย ตอนนี้เขาจะฟ้องศาลให้เป็นคดีฉ้อโกง อาญา  ผมกลัวมากเลยคับ ทั้งๆที่ผมกะบอกว่าผมจะทยอยจ่ายแต่ขอยอดแต่ล่ะเดือนน้อยกว่านั้นหน่อย ผมไม่ได้ขาดหายหรือหนี ผมไม่ได้ตะไปโกงเงินแชร์ ผมเล่นมากะเขากะ หกเจ็ดเดือนแล้ว เพียงแต่ช่วงโควิตผมตกงานเลยเปียดอกสูงเพราะถ้าไม่เปียกะไม่มีเงินส่งเพราะเราตกงาน  ตอนนี้เขาทั้งประจาน  จะฟ้องศาลว่าผมฉ้อโกง  เป็นอาญา ผมเครียดมาก แม่ผมกะแก่มากหลานกะเล็กถ้าถูกจับไม่มีคนดูแลหรือเลี้ยงเขา  ผมึวรทำไงดีคับ

โดย: อ๊อฟ นวพล เมื่อ: 15 มิถุนายน 2020, 23:11:16