สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ผมถูกรถชนปี59  (อ่าน 3379 ครั้ง)

สวัสดีครับ รบกวนสอบถาม
ผมโดนรถชน 29 เม.ย.59 เข่าซ้ายหักที่ข้อกระดูก และ มือขวาหักที่ข้อมือ รักษา5วันในโรงพยาบาล แพทย์ออกใบรับรองแพทย์1ปีในการรักษา เบื้องต้นผมได้รับเงินเยียวยาจาก กรม.เป็นเงิน130000กว่า เรีบยร้อยแล้วครับ แต่อาการผมสาหัสเกิน จึงต้องได้รับการรักษาโดย ผ่าตัดใหม่อีกครั้งโดยผ่าเอากระดูกสะโพกของผมมาซ่อมแซม ที่กระดูกข้อมือขวาที่เสียหายหนัก และ ต้องผ่าตัดเข่าซ้ายอีกครั้ง เพราะกระดูกผิดรูปต้องผ่าตัดกระดูกที่ผิดรูปออก ครั้งนี้รักษาตัวนอนในโรงพยาบาล2วันเพราะแผลไม่ติดเชื้อ หมออนุญาตฬห้พักรักษาที่บ้าน โดยการผ่าตัดรักษาครั้งที่2นี้ แพทย์ที่รักษามาตั้งแต่ต้นจนถึงครั้งนี้ ได้ออกใบรับรองแพทย์ในการรักษาตัวพักฟื้น เพิ่มอีก1ปี จากใบแรก ประมาณ6พ.ค59ถึงเม.ษ.60 และใบรับรองที่2 ออก ก.พ. หรือ มี.ค ผมจำไม่ได้ แต่ใช้เวลาถึง เม.ษ.61 จึงเรียนถามว่า ผมจะได้รับการเยียวยา ขาดรายได้ ชีวิตประจำวันที่ไม่ปกติ?ี่ต้องนั่งไถลกับพื้น 1ปี1เดือนกว่า ผมจะต้องทำอย่างไร เหตุเกิดที่จังหวัดแพร่ คู่กรณีขับรถกระบะข้ามเลนมาชน
ขอคำแนะนำครับ จะต้องทำเรื่อง ยื่นเรื่อง ที่ไหน
0970788339
ขอแสดงความนับถือ

โดย: วสันตพรรษ จันทร์ทิพย์ เมื่อ: 08 มิถุนายน 2017, 21:09:26

เรียน  วสันตพรรษ

ท่านสามารถใช้สิทธิเรียกร้องค่าเสียหายจากการทำละเมิดจากคู่กรณีได้ตามประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์
ทั้งนี้ เพื่อความสะดวกในการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมประกอบการให้คำปรึกษา ขอให้ท่านติดต่อกลับมา เพื่อปรึกษากฎหมายกับเจ้าหน้าที่

หมายเลขโทรศัพท์ : 02-141-5100
หรือ ทาง Facebook ศูนย์บริการร่วมกระทรวงยุติธรรม

ขอบคุณค่ะ...^^

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 14 มิถุนายน 2017, 14:02:20