สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: แก๊งนอกระบบ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี  (อ่าน 590 ครั้ง)

มีแก๊งปล่อยเงินกู้ขนาดใหญ่ อยู่ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี ปล่อยให้กู้เงิน คิดดอกเบี้ย เกินกฏหมายกำหนด และข่มขู่ จนทำให้ชาวบ้านที่หลงไปกู้ได้รับความเดือดร้อนกันมาก โปรดช่วยมาตรวจสอบด่วนครับ ก่อนที่จะมีเหยื่อหลงไปกู้เงินอีกครับ

โดย: ผู้หวังดีหมดหนี้ เมื่อ: 17 มกราคม 2019, 00:12:34

เรียน   คุณผู้หวังดีหมดหนี้

ในกรณีดังกล่าวการกู้ยืมเงินนอกระบบนั้น ทางกระทรวงยุติธรรมมีศูนย์ช่วยเหลือลูกหนี้และประชาชนที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม
ซึ่งมีภารกิจในด้านหนี้สินภาคประชาชน รับแจ้งเรื่องร้องเรียนและให้คำปรึกษาด้านกฎหมายเกี่ยวกับเรื่องหนี้สิน
ที่ไม่ได้รับความเป็นธรรมจากการกู้ยืมเงินนอกระบบ สามารถโทรปรึกษากฎหมายที่
ศูนย์ช่วยเหลือลูกหนี้ฯ หมายเลขโทรศัพท์ 02-575-3344
         ส่วนการถูกเจ้าหนี้ข่มขู่คุกคาม การเก็บอัตราดอกเบี้ยเกินกว่าที่กฎหมายกำหนด จะต้องแจ้งความดำเนินคดีกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ
เพื่อตรวจสอบข้อเท็จจริงต่อไป
          หากประสงค์ปรึกษากฎหมายเพิ่มเติม ติดต่อที่หมายเลขโทรศัพท์  02-141-5100 

ขอบคุณคะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 31 มกราคม 2019, 15:03:38