สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ขอความเป็นธรรม  (อ่าน 2463 ครั้ง)

สวัสดีค่ะดิฉัน  อยากจะมาขอความช่วยเหลือจากท่านเพื่อให้กระจ่ายข่าวหรือหาทางแก้ไขช่วยแม่ของดิฉันค่ะ เนื่องจากแม่ได้เริ่มสู้คดีที่นากับที่ดินข้างเคียงมาตั้งแต่พ.ศ.2558 ไม่เคยได้รับความเป็นธรรมเลยทั้งๆที่ตัวเองเป็นคนโดนลุกล้ำที่ดินทำกินอย่างเห็นได้ชัดขึ้นศาลมาตั้งแต่พ.ศ.2558จนถึงตอนนี้ยังไม่จบไม่สิ้นหลักฐานก็มีครบหมดสู้จนไม่เหลืออะไรแล้วสูนสิ้นทรัพย์สินเกือบจะ2ล้านบาท โดนทนายหลอกเป็นว่าเล่น สุดท้ายกลับมาบอกเราว่าดคีหมดอายุความทั้งๆที่เราสู้มาตลอด คู่กรณีเป็นคนใหญ่คนโตในพื้นที่ เข้าใจค่ะว่าคนละระดับกับเขา ตอนนี้อับจนหนทางมากทั้งบ้านทั้งรถและที่ดินทำกินจะถูกยึดอยู่แล้ว ขอความกรุณาช่วยชี้นำทางหรือติดต่อหน่วยงานเข้ามาช่วยทีเถอะค่ะ มาปราบคอรัปชั่นให้ทีถ้ายังเป็นแบบนี้คนจนๆอย่างครอบครัวดิฉันคงไม่เหลืออะไรอีกแล้วค่ะ

โดย: Anchalee เมื่อ: 18 มกราคม 2019, 21:09:43

เรียน   คุณ Anchalee

ในกรณีของท่านเรื่องนั้นอยู่ในขั้นตอนการดำเนินกระบวนพิจารณาของศาล ให้ท่านดำเนินการต่อสู้ไปตามสิทธิของท่านตามกฎหมาย  โดยอาจใช้สิทธิในการอุทธรณ์ - ฎีกา ส่วนกรณีที่ท่านประสงค์ให้ช่วยเหลือเกี่ยวกับการคอรัปชั่น รบกวนให้ท่านทำเป็นหนังสือ
ร้องเรียนและอธิบายรายละเอียดข้อเท็จจริงดังกล่าว เพื่อพิจารณาช่วยเหลือท่านต่อไป
                  อย่างไรก็ตามข้อเท็จจริงของท่านยังมีไม่เพียงพอต่อการพิจารณาให้คำปรึกษาหรือคำแนะนำ หากท่านประสงค์ปรึกษาเพิ่มเติม
ติดต่อที่หมายเลขโทรศัพท์  02-141-5100

ขอบคุณคะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 28 มกราคม 2019, 12:12:23