สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: แฟนผมโดนเพื่อนหลอกให้โอนเงิน  (อ่าน 2568 ครั้ง)

แฟนผมโดนเพื่อนหลอกให้โอนเงินบอกว่าจะเอาไปปล่อยกู้โดยจะให้ดอกเบี้ยโอนไปให้150000บาทปัจจุบันเป็นปีแล้วยังไม่ได้คืนดอกเบี้ยก้อไม่ได้สักบาทผมจะแจ้งความได้มั้ยครับมีหลักฐานการโอนเงินการคุยลายอยู่ขอคำปรึกษาหน่อยครับทำงัยดี
ขอบคุณครับ

โดย: ประมวล พูลขำ เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2019, 20:08:20

เรียน  คุณประมวล พูลขำ

ในกรณีดังกล่าว หากเป็นการหลอกลวงให้ท่านหรือแฟนของท่านโอนเงินเพื่อไปดำเนินการดังกล่าวนั้น
และไม่ได้ดำเนินการนำเงินดังกล่าวที่ยืมไปมาคืนตามที่บอก กรณีนี้จึงเข้าข่ายการหลอกลวงฉ้อโกง ซึ่งท่านสามารถนำเอกสาร หลักฐานการโอนเงินดังกล่าว ไปแจ้งความกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ เพื่อดำเนินการตามกฎหมายต่อไป
          หากท่านประสงค์ปรึกษากฎหมายเพิ่มเติม ติดต่อหมายเลขโทรศัพท์  02-141-5100

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2019, 11:11:54