สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: บ้านกำลังจะถูกขายทอดตลาด 15กรกฎาคม2560 เพราะติดหนี้บัตร 78,000 บาท  (อ่าน 6028 ครั้ง)

เรียนท่าน ผู้เกี่ยวข้อง
     กระผมนายรวิพล  ทรงโชติรัตน์ 0816110006 เป็นหนี้บัตรเครดิต ktc ยอดหนี้เดิม 10,8000 บาท และได้ทำหารผ่อนชำระ จนเหลือยอด 78,000 บาท และในขณะนั้นเมืปีที่แล้วได้ตกงาน และได้ทำการแจ้ง ทางบัตรktc   ได้รับทราบ พร้อมกับได้ยื่นเรื่องขอความช่วยเหลือจาก psc1111 ได้ประสานงานและได้ให้ความช่วยเหลือโดยติดต่อกับทางktc ให้ยืดหารผ่อนปรนชำระหนี้ขึ้นอีกครั้ง เป็นจำนวน1ปี ตั้งแต่มีนาคม 2560 จนถึง กุมภาพันธ์ 2561 โดยมีหนังสืออนุญาติการผ่อนปรน รวมถึงมีการติดต่อทางโทรศัพท์มือ กับข้าพเจ้า ว่าให้ออกแบบเอง 12เดือนจะผ่อนชำระกันแบบไหนเท่าไรใน12เดือน ตกลเรียบร้อยเจ้าหน้าที่ktcบอหว่าต้องสรงดรื่องขอนุมัติ และจะติดต่อกลับ ผมรอ จนถึงปัจจุบีนก็ไม่การติดต่อมาเลยโทรไปหาเจีาหน้าที่ktcเพื่อตามเรื่อง  แต่เจ้าหน้าที่บอหว่าได้โทรไปหาแล้ว1ครั้ง แต่ไม่ได้รีบสายและโทรกลับ จึงส่งเรื่องของผม ไปสู่การขายทอดตลาด ซึ่งมีกำหนด 15กรกฎาคม 2560นี้ ขอความกรุณาให้ผมด้วยครับ สามคนพ่อแม่ลูกต้องไร้ที่อยู่อาศัย แ

โดย: รวิพล เมื่อ: 27 มิถุนายน 2017, 10:10:06

เรียนคุณรวิพล

คุณต้องติดต่อฝ่ายกฎหมายของธนาคาร KTC เพื่อขอปรับปรุงโครงสร้างหนี้ใหม่ หรือ ให้คุณหาเงินมาชำระกึ่งหนึ่งของยอดหนี้ และขอให้ KTC ถอนการยึดทรัพย์ และผ่อนชำระในส่วนที่เหลือต่อไป ในตอนนี้เป็นภาระของคุณรวิพล ที่ต้องคุยกับ KTC และหาเงินมาชำระ ทางกระทรวงยุติธรรมทำได้เพียงแนะนำให้กับท่านเท่านั้น แต่ไม่มีอำนาจให้บังคับคดีงดหรือชะลอการขายทอดตลาดได้
เนื่องจากบังคับคดีดำเนินการตามคำพิพากษาของศาล

หากท่านประสงค์จะปรึกษากฎหมายกับเจ้าหน้าที่เพิ่มเติม ติดต่อที่ ศูนย์บริการร่วมกระทรวงยุติธรรม เบอร์โทรศัพท์ : 02-141-5100

ขอบคุณค่ะ...

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 27 มิถุนายน 2017, 14:02:59