สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: มีเบาะแสการรับแทงหวยเถื่อน และ มีการฟอกเงิน เราจะแจ้งได้ที่ไหนค่ะ  (อ่าน 4583 ครั้ง)

มีบุคลไม่ได้มีอาชีพอะไรเปนหลัก แค่มีอู่ช่อมรถเล็กๆๆ แต่ มีเงินชื้อบ้าน สร้างบ้านหลายๆหลัง หลังใหญ่ๆๆ และมีรถยนต์ หลายคัน ใช้ชีวิตหรู ลักษณะแบบนี้ จะมีการตรวจสอบมั้ยค่ะ

โดย: Kununya เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2019, 22:10:49

เรียน   คุณ Kununya

ในกรณีดังกล่าว หากท่านมีความประสงค์ที่จะแจ้งเบาะแสเกี่ยวกับเล่นการพนันที่ไม่ได้รับอนุญาตตามกฎหมาย
หรือเบาะแสที่เกี่ยวกับการกระทำความผิดเกี่ยวกับการฟอกเงิน ในเบื้องต้นท่านสามารถแจ้งข้อเท็จจริงดังกล่าวแก่เจ้าพนักงานฝ่ายปกครอง
กับเจ้าหน้าที่ตำรวจในท้องที่ที่เกิดเหตุ เพื่อให้เจ้าหน้าที่ดำเนินการตรวจสอบ หรือหากท่านมีพยานหลักฐาน
ที่สามารถชี้ให้เห็นได้ว่ามีการกระทำความผิดโดยชัดแจ้งแล้ว
ท่านสามารถทำหนังสือแจ้งเบาะแสดังกล่าวไปยังสำนักงานป้องกันและปราบปรามการฟอกเงินโดยตรงต่อไป

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 01 มีนาคม 2019, 10:10:32

แจ้งตรงไหนได้บ้างคะ

โดย: ศรีไพร มหาครอง เมื่อ: 19 กันยายน 2019, 22:10:34