สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ร้องเรียนเรื่องเงินกู้นอกระบบดอกลอย  (อ่าน 7882 ครั้ง)

พอดีหนูไปกู้เงินนอกระบบทางเฟสบุ๊คกู้มา500แต่มันให้คืน600แต่ตอนนี้หนูขาดส่งไปแล้วกลับไปส่งมันคิดดอกหนูเพิ่มเป็น4800หนูจะทำไงดีค่ะ ถ้าหนูไม่ส่งมันจะประจานหนูทางเฟสบุ๊คอีกด้วยแถมมันจะติดต่อทางเพื่อนทางญาติพี่น้องอีกด้วย ตอนนี้หนูส่งคืนให้พวกมัน500นี้หนูอยากรู้หนูต้องทำไงบ้างค่ะกับหนี้ทั้งหมดมันโหดไปค่ะ

โดย: Apple เมื่อ: 09 เมษายน 2019, 01:01:33

เรียน  คุณ Apple

ในกรณีของท่านเมื่อท่านได้ไปกู้ยืมเงินนอกระบบนั้น ทางกระทรวงยุติธรรมมีศูนย์ช่วยเหลือลูกหนี้และประชาชน
ที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม ซึ่งมีภารกิจในด้านหนี้สินภภาคประชาชน รับแจ้งเรื่องร้องเรียนและให้คำปรึกษาด้านกฎหมายเกี่ยวกับเรื่องหนี้สินที่ไม่ได้รับความเป็นธรรมจากการกู้ยืมเงินนอกระบบของท่าน
และการถูกเจ้าหนี้ข่มขู่คุกคาม การเก็บอัตราดอกเบี้ยเกินกว่าที่กฎหมายกำหนด
ท่านสามารถโทรปรึกษากฎหมายที่ศูนย์ช่วยเหลือลูกหนี้และประชาชนที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม
หมายเลขโทรศัพท์ 02-575-3344  และหากท่านไม่ได้รับความเป็นธรรม ท่านสามารถทำหนังสือร้องทุกข์ส่งมาที่
เลขที่ 88 หมู่ 3 อาคารศูนย์ฝึกอบรมชั้น 4 ถ.แจ้งวัฒนะ แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ กทม. 10210

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 11 เมษายน 2019, 14:02:55

สอบถามค่ะกรณีที่กู้นอกระบบดอกลอยมา ส่งมานานเป็นเวลาเกือบ3เดือนแล้วส่งดีมาตลอดพอดีแฟนไม่สบาย เข้าโรงพยาบาล ไม่มีเงินส่งจึงขอเลื่อนไปก่อน เขาทั้งขู่ให้ไปหาตังมาจ่าย จะมาหาที่บ้าน จะทำยังไงได้บ้างในกรณีแบบนี้ค่ะ จะขอตัดต้นได้ไหม

โดย: นัชชา อยู่แก้ว เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2019, 08:08:48