สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ใบรับรองบุคคลหรือบริษัท  (อ่าน 3661 ครั้ง)

สวัสดีค่ะ

ต้องการทราบว่า ขอที่ไหนและอย่างไรค่ะ ใบรับรองการที่บริษัท และ เจ้าของ ไม่เคยเป็นบุคคลล้มละลาย คือมีบริษัทอยู่ที่เมืองไทยอยู่แล้ว จะนำบริษัทมาลงทะเบียนที่ต่างประเทศ เพื่อทำงานได้ในช่วงหน้าร้อนที่ต่างประเทศเท่านั้น ที่เมืองไทยมีงานเฉพาะหน้าหนาว ส่งเรื่องไปทางสำนักงานภาษีแล้ว ต้องการเอกสารเพิ่มจากเมืองไทยว่าไม่ได้เป็นบุคคลล้มละลาย และยังแนะนำมาว่าเคยมีคนได้ใบรับรองนี้จากกระทรวงยุติธรรม ได้พยายามสอบถามหลายหน่วยงานแต่ไม่ได้คำตอบเลย ขอบคุณอย่างสูงค่ะ

โดย: เบญจพร เวียร์ตาเน่น เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2017, 22:10:26

เรียน  คุณ เบญจพร เวียร์ตาเน่น

คุณสามารถไปติดต่อที่ กรมบังคับคดี เพื่อตรวจสอบสถานะบุคคลคดีล้มละลาย
หรือ ติดต่อสอบถามไปยังเจ้าหน้าที่ของกรมบังคับคดีก่อนค่ะ
เบอร์โทรศัพท์ : 02-881-4999
ที่อยู่ :  189/1 ถนนบางขุนนนท์ แขวงบางขุนนท์ เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ 10700

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 01 สิงหาคม 2017, 10:10:26