สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ชื่อเจ้าบ้านในทะเบียนบ้านไม่ย้ายออกเจ้าของบ้านจะเอาเจ้าบ้านตามทะเบียนบ้านออกได้เ  (อ่าน 2185 ครั้ง)

เรื่องชื่อเจ้าบ้านตามทะเบียนบ้านไม่ย้ายออกถ้าจะให้ย้ายออกให้จ่ายเป็นเงินแต่เจ้าของบ้านมีสิทธิ์ตามพินัยกรรมที่ระบุเจ้าบ้านกับเจ้าของบ้านคนล่ะคนเราสามารถฟ้องร้องบังคับด้วยชอบทางกฎหมายได้เปล่าค่ะเพราะเอาคนย้ายเข้าก็ไม่ได้เจ้าบ้านนั้นเป็นสักเป็นลุงเจ้าของบ้านมีสักเป็นหลานค่ะ

โดย: นิภาพร สมัครรามัญ เมื่อ: 15 เมษายน 2019, 23:11:25