สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนแฟนทำร้ายร่างกายข่มขู่  (อ่าน 3413 ครั้ง)

สวัสดีคะ หนูมีแฟนเป็นผช.มีลูกด้วยกัน 1 คน ก่อนหน้านี่เคยมีลูกกับแฟนเก่า 1 คน ตอนนี้อยู่กับพ่อแม่หนู แล้วลูก2คนแล้วก็แฟนใหม่ที่มีลูกด้วยกันคะ ตัวหนูเองทะเลาะกับแฟนใหม่บ่อยมาก แทบทุกครั้งเขาจะทำร้ายร่างกายด้วยการตบ ละทุกครั้งที่ทะเลาะ เขาจะพูดประมานว่า ต้องฆ่ากันให้ตายเรยใช่มั้ย เอามีดมาคนละเล่มมั้ย ประมานนี้ทุกครั้ง แล้วด่าทุกครั้ง แล้วมีอยู่ครั้งนึง เขาบอกว่า อย่าให้กุเอาปืนมายิงน่ะ มึงก็น่าจะรุน่ะ ว่ากุมีปืน เขาพูดแบบนี้ต่อหน้าพ่อแม่หนู ทำให้แม่หนูกลัวว่าจะทำจิงๆ แต่หนูไม่รุว่าเขามีปืนจิงรึป่าว พอผ่านไปก็คุยกันปกติ แล้วมีเมื่อวานเกิดทะเลาะกันขึ้นมาอีกครั้ง แต่ครั้งนี้เขาหยิบมีดขึ้นมา เหมือนจะทำร้าย แต่แม่อยู่ในเหตุการณ์ แม่เรยให้หนูออกไปก่อน ทำให้หนูกับแม่กลัวมาก แล้วเขาขู่ไม่ให้หนูไปทำงาน เขาบอกว่าถ้าหนูไปทำงาน จะไปลากถึงที่ทำงน แบบนี้สามารถเอาผิดกับเขาได้มั้ยคะ มันเกินจะทนแล้วจิงๆคะ

โดย: Tangmo เมื่อ: 19 เมษายน 2019, 07:07:17

เรียน   คุณ Tangmo

ในกรณีดังกล่าว หากมีการทำร้ายร่างกาย ท่านสามารถไปแจ้งความดำเนินคดีกับเจ้าหน้าที่ตำรวจในพื้นที่ที่เกิดเหตุ
เพราะการทำร้ายร่างกายเป็นความผิดอาญา ดังนั้น ท่านสามารถดำเนินการทางกฎหมายได้
               หากท่านประสงค์ปรึกษากฎหมายเพิ่มเติม ติดต่อที่หมายเลขโทรศัพท์  02-141-5100

ขอบคุณคะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 29 เมษายน 2019, 12:12:51