สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำขอความยุติธรรมให้กับแฟนหนุหน่อยค่ะ ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการสุ้คดียาเสพติด เคยมีประวัติ  (อ่าน 2413 ครั้ง)

คือวันที่โดนจับเป็นวันสงกรานแฟนก้พาหนุกับน้องๆไปเล่นสงกรานและแวะไปหาเพิ่ลเค้าเพราะเพิ่ลโทมาชวนเราก้ไม่ใช่คนพื้นที่เป็นคนกรุงเทพ วันสงกรานเราขึ้นไปสารคามเพื่อไปเท่วหาน้องและพอดีเพิ่ลของแฟนเค้าโทมาชวนไปเล่นที่บ้านเค้าแฟนก้พาเด็กๆกะเราไปไปนั่งได้สักพักเรานั่งเล่นอยุ่หน้าบ้านส่วนแฟนเข้าห้องน้ำกะลังออกจากห้องน้ำก้มีตร.เข้ามาในบ้านซึ่งตอนที่แฟนออกจากห้องน้ำแฟนเห็นว่ามีถุงยาวางอยุ่หน้าห้องน้ำหลายถุงและมีเพิ่ลของแฟนนั่งอยุ่เป็นเวลาเดวกับที่ตร.เข้ามาจับในบ้าน ตร.ก้ถามว่าของคัยเพิ่ลของแฟนบอกของแฟนเรา ตร.ก้พุดเชิงขุ่เชิงว่าถ้าเอ็งไม่ยอมรับเมียเเละน้องก้โดนไปด้วย ด้วยที่ว่าแฟนกลัวหนุและน้องๆจะเดือดร้อนจึงจำใจยอมรับทั้งๆที่บอกตร.ว่าไม่ใช่ของผมผมมาเล่นสงกราแวะมาหาเพื่ลคนนี้แต่ตร.ไม่ฟัง บวกกับแฟนเรามีประวัติเกี้ยวกับยาเคยต้องโทดคดี  เลยไม่รุ้ว่าจะมีทางสุ้ทางไหน เพราะตั้งแต่ออกมาเค้าก้เป็นคนทำมาหากิน อาจมีเสพบ้าง แต่ไม่มีส่วนกะการค้า ไม่มีหลักฐานการล่อซื้อรึเบอเเบ้ง อีกทั้งตร.บันทึกจับกุม ลงว่าเป็นบ้านไม่มีบ้านเลขที่ ของกลางก้เจอในบ้าน ไม่เจอที่ตัว วันที่จับตร.ก้ไม่ได้พาเจ้าของบ้านรึเพิ่ลของแฟนมาที่สน.ด้วย พอจะมีวิธีหรือช่วยแนะนำมั้ยค้ะ แฟนก้เพิ่งผ่าสะโพกมา สงสารเค้าเหลือเกิน ที่บ้านก้ไม่มีเงินจะไปจ้างทนายบางคนว่าสุ้ยังไงก้แพ้ติดนานอีก แต่เราอยากขอความเป็นธรรม อยากขอความยุติธรรมบ้าง คนมีประวัติเค้าก้กลับตัวสำนึกก้มีแต่เจเหตุการนี้ ท้อมาก เค้าเป็นหัวหน้าครอบครัว อีกอย่างก้กำลังจะบวช ขอคำแนะนำหน่อยนะค้ะ เอกสารที่ส่งให้ดูรบกวนพิจารณาขอความเห็นคำแนะนำด้วยนะค้ะ ประชานจนๆดีๆต้องมาติดคุกด้วยวิธีการหาผลงานแบบทุเรศของตร.อัพโหลดเอกสารจับกุมไม่ได้เด่วถ้ามีเจ้าหน้าที่มาให้คำปรึกษาหนุจะส่งให้ดูใหม่นะค้ะ[shadow=r[/shadow[shadow=red,l[ft[/img][/ftp][/shadow]

โดย: Saowvalak30 เมื่อ: 20 เมษายน 2019, 04:04:11

เรียน  คุณ Saowvalak30

ในกรณีดังกล่าว สามารถต่อสู้พิสูจน์ความบริสุทธิ์ได้ในชั้นศาล หากมิได้กระทำผิดให้ปฏิเสธการรับผิดนั้น
ทั้งนี้ หากประสงค์จะขอทนายความ ให้ท่านแจ้งต่อศาลว่าประสงค์ขอทนายความอาสาจากศาลเพื่อต่อสู้คดีต่อไป

ขอบคุณคะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 29 เมษายน 2019, 13:01:16