สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: แจ้งความคดีทำร้ายร่างกายและ คดีบุกรุกยามวิกาลไว้ คดีไม่คืบหน้าเลย ควรทำอย่างไรดีค่ะ  (อ่าน 5123 ครั้ง)

แจ้งความคดีทำร้ายร่างกายและจิตใจ คดีบุกรุกยามวิกาล ไว้ ปีกว่า คดีไม่คืบหน้าเลย โทรถามเจ้าหน้าตำรวจที่ลงบันทึกประจำวัน เค้ายอกว่าคดีมี300-500คดี ต้องทำคดีทีละคดีถ้าเป็นแบบนี้จะหมดอายุความก่อนหรือเปล่าค่ะ แล้วจะตามเรื่อง ควรทำอย่างไรดีค่ะ ขอบคุณค่ะ

โดย: มัสริน ทวิชสังข์ เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 13:01:19

เรียน  คุณมัสริน ทวิชสังข์

ในกรณีดังกล่าว หากท่านเห็นว่าไม่ได้รับความเป็นธรรมในการดำเนินคดีจากเจ้าหน้าที่ตำรวจ ในการปฏิบัติหน้าที่ล่าช้า
และได้ติดต่อเร่งรัดคดีดังกล่าวไปแล้ว แต่ก็ยังมีเพิกเฉย ดังนั้น ท่านสามารถทำหนังสือร้องเรียนการปฏิบัติหน้าที่
ของเจ้าหน้าที่ตำรวจต่อผู้บัญชาการตำรวจ เพื่อให้มีการตรวจสอบข้อเท็จจริงและชี้แจงผลการดำเนินการแก่ท่านต่อไป

ขอบคุณคะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 29 เมษายน 2019, 15:03:03