สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ร้องเรียนเงินกู้เก็บดอกเกินกฎหมายกำหนด  (อ่าน 2471 ครั้ง)

ข้าราชการเกษียญอายุปล่อยเงินเงินกู้ดอกเบี้ยโหดเกินที่กฎหมายกำหนด  ตามทวงถึงที่ทำงาน

โดย: คนจน เมื่อ: 27 เมษายน 2019, 16:04:39

ยังไม่เคยเห็นว่ามีใครบังคับให้กู้เงินเลย เต็มใจกู้ทั้งนั้น พอจะเบี้ยวเขาก็มาร้องเรียนว่าดอกโหด ก่อนคุณจะกู้คุณไม่ถามเหรอว่าดอกเท่าไร หรือหน้ามืดไม่สน ไม่ถามเท่าไรก็เอา55555

โดย: จตุภัทร สกุลจงถาวร เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2019, 13:01:34

อยากทราบว่าทำอะไรได้บ้างกับพวกปล่อยสินเชื่อออนไลน์แล้วโกงเค้า
ก่อนกู้เข้าเขียนว่า2500พอจ่ายรวาม2515
เราคิดว่าถูกที่ไหนได้มันมีเงื่อนงำ
พอพวกมันโอนมามันโอนมาให้แค่1901
แต่เราต้องคืน2515แต่เลยกำหนดคิดดอกวันละ100กว่าบาทอีกแบบนี้เรียกว่าโกงหรือดอกโหดไม มีวิธีแก้ไขไมค่ะ
คนจนๆๆอย่างพวกเราต้องมีคนหลงเชื่อกันเยอะอยู่แล้ว

โดย: วราภรณ์ หนูทอง เมื่อ: 08 สิงหาคม 2019, 23:11:41

กู้เงินจากเฟสบุครายหนึ่ง2800 บาท เจ้าหนี้ให้ผ่อน 150 บ 30 วัน พอเราไม่จ่ายหรือจ่ายช้าโพสประจานตามเพจค่ะ /ชื่อบัญชีเจ้าหนี้ นางเพ็ญพร กู้ดล์   ธ.กรุงศรีอยุธยา

โดย: ศิรินทิพย์ ประมูลสิน เมื่อ: 16 สิงหาคม 2019, 21:09:19

คือแม่หนู กู้เงินเขามานานแร้วค่ะ จ่ายดอก มาเยอะแร้ว .. คือเขากินดอกเรามาคุ้มพอสมควร แร้วทีนี้คุยกับเจ้าหนี้ที่ปลอยเงินกู้ว่าจะขอเขาส่งแค่ต้นอย่างเดียวหมดหรือเรียกอีกอย่างว่าจ่ายเสีย ได้มั้ย เพราะขายของไม่พอจ่ายในแต่ละวัน อีกอย่างกองปราบมาถามตามตลาดสด เรื่องเงินกู้นอกระบบ เขากลับพูดมาว่า มันจ่ายเสียไม่ได้หรอก แร้วเขาจ่ายเงินกองปราบไปแร้ว เขาไม่มายุ่งหรอก ..  แร้วถ้าไม่จ่ายผมก็จะให้นายผมจากกรุงเทพมาอุ้ม ..  นี้คือคำขู่จากคนเกบเงินกู้ ..  จะมีหน่วยงานไหนม้างค่ะที่จะช่วยพูดคุยกับกลุ่มคนเหล่านี้ เราขอแค่จ่ายต้นอย่างเดียวก็ยังโอเคร เพราะเขากินดอกเรามากก็นานจนคุ้ม หน่อยงานไหนช่วยได้ ที่ร้องเรียนนี้อยุ่
จ.กำแพงเพชร อ.ลานกระบือ ต.โนนพลวง ค่ะ

โดย: kanokwan เมื่อ: 18 สิงหาคม 2019, 12:12:07