สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: แจ้งเบาะแสเงินกู้นอกระบบดอกโหด  (อ่าน 9840 ครั้ง)

นายทุนเงินกู้นอกระบบ ดอกโหด ที่อยุธยา พิกัดระแวกซอยงามเขตุ อยากจะให้เร่งตรวจสอบหานายทุนน่าเลือด และจัดการกวาดล้างให้หมดไป

โดย: Theerawat เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2019, 20:08:15

เรียน คุณ Theerawat

กรณีลูกหนี้ไม่ได้รับความเป็นธรรมเกี่ยวกับหนี้นอกระบบ ทางกระทรวงยุติธรรมมีศูนย์ช่วยเหลือลูกหนี้และประชาชนที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม กระทรวงยุติธรรม ซึ่งมีภารกิจรับแจ้งเรื่องร้องเรียนให้คำปรึกษาด้านกฎหมายเกี่ยวกับเรื่องหนี้สินภาคประชาชนที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม ท่านสามารถร้องเรียนร้องทุกข์พร้อมแนบเอกสารหรือหลักฐานที่เกี่ยวข้อง ทำเป็นหนังสือหรือมาพบด้วยตนเองได้ที่ ศูนย์ช่วยเหลือลูกหนี้และประชาชนที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม กระทรวงยุติธรรม เลขที่ 88 หมู่ 3 อาคารศูนย์ฝึกอบรมชั้น 4 ถ.แจ้งวัฒนะ แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ กรุงเทพมหานคร 10210 กรุงเทพมหานคร โทร 02-575-334488

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL(2) เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2019, 10:10:34

ผมโดนพวกปล่อยเงินกู้ส่ง SMS และ email มาหาทุกวันผมต้องทำอย่างไร โทรไปหาบอกให้ลบออกจากระบบโดนด่าอีก แล้วว่าจะไปแจ้งถามก็บอกกลับเราไปทำเลยถ้ามันเป็นอะไรมันจะมายิงที่บ้าน มีใครเคยโดนแบบนี้บ้างไหม โทรไปหาโดนด่าอีก มันมีบริษัทที่รับจ้างทำหาลูกค้า เอาเบอร์ของตามเฟส ตามหลังสือต่างๆเอาไป

โดย: boonnasit เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2019, 19:07:30

เนื่องด้วยดิฉันได้หลงเชื่อเข้ากู้เงินดอกเบี้ยนอกระบบผ่านกลุ่มไลน์ เป็นกลุ่มที่จัดตั้งผ่านกลุ่มไลน์ คิดว่าพวกเขาทำเป็นอาชีพมีหัวหน้ากลุ่ม มีเลขาประจำกลุ่ม คอยดูแลลูกหนี้แต่ละวง มีการปรับเปลี่ยน บช.ที่ใช้โอนยอดเข้าอยุ่ตลอด โดยคิดดอกเบี้ยราย3 วัน และ 4 วัน 5 วัน และรายเดือน ซึ่งดิฉันมีราย 3 วัน 1ยอด และราย 4 วัน 1 ยอด วงละ 2500 บาท โดยจะเสียดอกเบี้ยวงละ 500 บาทโดนจ่ายดอกไปเรื่อยๆ ทุกๆ 3 และ 4 วัน หากวันไหนไม่สามารถส่งดอกได้ จะเสียค่าปรับ +400 บาท ต่อวง ในกลุ่มจะมีสมาชิกที่มากู้หลายคนมาก และมียอดเงินกู้เพื่มขึ้นตามเสตป จนสุดท้ายถึงตอนนี้ดิฉันไม่สามารถส่งทั้งดอกเบี้ยและต้นไหว จริงๆ ที่ผ่านมานั้นดิฉันส่งดอกเบี้ยให้มากจนเกินต้นแล้ว ถึงตอนนี้พวกเขาได้ทำการประจานหนี้ดิฉันโดยการส่งข้อความถึงเพื่อนๆดิฉันทางเฟสบุ้ค ทำให้เกิดความอับอายและเสื่อมเสียมาก ดิฉันไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดีค่ะ อยากให้มีการตรวจสอบและติดตามเรื่องนี้ด้วยค่ะ เพราะในกลุ่มมีสมาชิกเกือบห้าร้อยคนค่ะ

โดย: nuy เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2019, 03:03:16

ขอ,แจ้งค่ะเนื่องจากมีความจำเปนได้ไปกู้เงินในแอปกู้เวินไทยแลนโดนโดนคิดอัตราดอกเบี้ยร้อยล่ะ20ต่อ15วันในการกุ้จะกู้ได้ครั้งล่ะ2000โดนได้ทำการหักดอกออกก่อนเลยได้รับเงินจิงๆันกว่าบาทแต่ก็นั้นล่ะในเมื่อณ.เวลานั้นเราไม่มีก็จำเปนต้องเอาครบกำหนดก็้องจืมเงินคนอื่ตมาจ่าย, จ่ายเสร็ตก็ต้องกุ้ใหม่ได้เวินก็พันกส่าบาทเหมือนเดิมเปนแบบนี้อยุ่หลายเดือนจนคิดส่าตัวเองเริ่มไม่ไหวอยากให้กระทรวงยุติเข้าไปดูหน่อยค่ะ,, แอบนี้สามารถโหลดแะติดตั้งทางเพลสโตรได้ง่ายมากๆๆ

โดย: Haru6570 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2019, 19:07:22

ผมจะขอแจ้งความครับผมหลวมตัวไปกู้เงินนอกระบบมาทุกวันนี้มันเรยเป็นดินพอกหางหมูผมต้องหากู้เจ้าใหม่มาทบเจ้าเก่าผมเหนื่อยมากครับผมควรทำไงดีครับ

โดย: ณตฤณ ปัณฑรางกูร เมื่อ: 04 สิงหาคม 2019, 13:01:01

หมู่บ้านวิเศษสุขนคร เฟส3 พันท้ายนรสิงห์ พระราม2โดยเฉพาะซอย15  มีนายทุนมาปล่อยเงินกู้นอกระบบ ทำเอกสารผ่อนสินค้าบังหน้า และมาทวงเงินโวยวายเสียงดัง มีหลายๆเจ้า  เข้าออกทั้งวัน สร้างความรำคาญ และไม่ปลอดภัยในการดำรงชีวิตประจำวัน  อยากให้จนท.ที่เกี่ยวข้องเข้ามาตรวจสอบด้วยครับ  มีคนปล่อยกู้เป็นจำนวนมาก  ขอบคุณครับ

โดย: บอย เมื่อ: 14 สิงหาคม 2019, 16:04:59

คือแม่หนู กู้เงินเขามานานแร้วค่ะ จ่ายดอก มาเยอะแร้ว .. คือเขากินดอกเรามาคุ้มพอสมควร แร้วทีนี้คุยกับเจ้าหนี้ที่ปลอยเงินกู้ว่าจะขอเขาส่งแค่ต้นอย่างเดียวหมดหรือเรียกอีกอย่างว่าจ่ายเสีย ได้มั้ย เพราะขายของไม่พอจ่ายในแต่ละวัน อีกอย่างกองปราบมาถามตามตลาดสด เรื่องเงินกู้นอกระบบ เขากลับพูดมาว่า มันจ่ายเสียไม่ได้หรอก แร้วเขาจ่ายเงินกองปราบไปแร้ว เขาไม่มายุ่งหรอก ..  แร้วถ้าไม่จ่ายผมก็จะให้นายผมจากกรุงเทพมาอุ้ม ..  นี้คือคำขู่จากคนเกบเงินกู้ ..  จะมีหน่วยงานไหนม้างค่ะที่จะช่วยพูดคุยกับกลุ่มคนเหล่านี้ เราขอแค่จ่ายต้นอย่างเดียวก็ยังโอเคร เพราะเขากินดอกเรามากก็นานจนคุ้ม หน่อยงานไหนช่วยได้ ที่ร้องเรียนนี้อยุ่
จ.กำแพงเพชร อ.ลานกระบือ ต.โนนพลวง ค่ะ

โดย: kanokwan เมื่อ: 18 สิงหาคม 2019, 12:12:38

อยากจะแจ้งเบาะแส​ แก๊งปล่อยกู้นอกระบบครับ​  ในหมู่บ้านอยู่กันเป็นสิบๆคน​ เข้าออก
ทั้งคืน​   รู้สึกไม่ปลอดภัย​เลย​
   สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านที่อยู่ในระแวกใกล้เคียงมาก​ ไม่มีใครกล้าแจ้งความเพราะเจ้าของบ้านเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ
ที่ทราบก็เพราะได้ยินเสียงพูดคุย​ โทรศัพท์
คุยเรื่องปล่อยกู้​ ทวงหนี้​ กันเสียงดังทั้งวัน
แถมกลางคืนก็จะมีรถเข้าออก​ ทั้งคืน​
  ท่าทางเป็นกลุ่มอิทธิพล​ ไม่มีใครกล้ายุ่งเกี่ยวด้วย
   เคยโทรแจ้งตำรวจ  ก็ให้เราไปหาหลักฐานมาให้เค้าก่อนถึงจะดำเนินการให้ 
รู้สึกสิ้นหวังจริงๆ​ ไม่รู้จะพึ่งใคร

โดย: แทนนอย เมื่อ: 27 สิงหาคม 2019, 20:08:32

เจอคนปล่อยกู้ราย3วันดอก300ต่อพันมันโหดเกินไปมั้ย

โดย: June2534 เมื่อ: 12 กันยายน 2019, 21:09:25

หนูมีปัญหา กู้เงินาทางเน็ตมา 1000บาทสองทีราย3วัน หนูจ่ายดอก 3วัน 400. และก็3วัน300  ถ้าไม่คืนต้นและดอกต้องจ่าย400
ดอกมันท่วมต้นแล้วคะ หนูขอผ่อนจ่ายเขาไม่ตอบ หนูจะทำยังงัยคะ พอเราเงียบก็ด่า ประจานหน้าเฟส

โดย: Gently เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 17:07:06