สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: เคยติดคุกมาจะทำงานได้ไหม  (อ่าน 2127 ครั้ง)

ผมเคยโดนจับคดียาเสพติดตอนปี 60 ศาลตัดสินจำคุก 2 ปี ปรับสองแสน
แต่ผมจำครบโทษ 2 ปีแล้วก็มาติดค่า
ปรับสองแสนได้ 4 เดือนกว่า ผมก็ได้รับพระราชทานอภัยโทษปล่อยตัววัน
10 พ.ค. 62 แล้วผมไปสมัครงานตาม
ที่ต่างๆบริษัทจะรับเข้าทำงานไหมครับ เพราะผมกลัวไปสมัครแล้วบริษัทจะไม่รับเข้าทำงานครับ

โดย: Nattapong เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2019, 10:10:36