สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ค้างค่างวดรถยนต์  (อ่าน 2855 ครั้ง)

แฟนผม  เมื่อปี 2557 ได้ซื้อรถ  ผ่อนมาประมาณ 2 ปีกว่า  ไม่สามารถผ่อนต่อได้  จึงติดต่อไฟแนนซ์ให้นำรถคืนไป โดยไม่ค้างชำระค่างวด โดยคิดเองว่า ไม่น่าจะมีหนี้สินต่อกันอีก    ต่อมามีหนังสือจากทนายความ  แจ้งมาว่า  รถยนต์คันดังกล่าวได้ขายทอดตลาดแล้ว ในราคา่ 3 แสนกว่า  ยังเหลือหนี้ค้างอีก 2 แสนกว่า พร้อมดอกเบี้ย  โดยส่งมาเดือนสิงหา ปี 2560  ผมสอบถามแฟนว่า  นอกจากเอกสารนี้แล้วมีหมายศาลไหม  เพราะผมคิดว่าน่าจะมีหมายศาลมา  แต่แฟนแจ้งว่ายังไม่เห็นมี

ผมจึงอยากทราบต้องทำอย่างต่อ  หรือรอหมายศาล  หรือสามารถติดต่อไฟแนนซ์เพื่อขอไกล่เกลี่ยครับ

โดย: java2005 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2019, 14:02:36