สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: เลิกกับแฟนแล้วแต่แฟนมีคลิปเรา กลัวเขาปล่อยต้องทำยังไงคะ  (อ่าน 2712 ครั้ง)

สวัสดีค่ะ หนูคบกับแฟน แล้วแฟนถ่ายตอนมีอะไรกัน หนุพยายามลบแล้วค่ะ แต่ไม่สามารถทำได้ เพราะ โทรศัพท์อยู่ที่เขา หนูไม่รู้รหัสผ่าน ตอนนี้เลิกกันแล้วค่ะ หนูกลัวเขาจะปล่อยคลิป คือวิธีป้องกันหรือทำอะไรไว้ล่วงหน้าได้ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ

โดย: ณัฐมล เมื่อ: 09 มิถุนายน 2019, 08:08:18

เรียน  คุณ ณัฐมล

บุคคลที่จะถือว่าเป็นผู้เสียหายตามกฎหมายนั้น ผู้เสียหาย หมายถึง ผู้ที่ได้รับความเสียหายเนื่องจากการกระทำผิดอาญา ฐานใดฐานหนึ่ง รวมทั้งผู้มีอำนาจจัดการแทนตามมาตรา 4,5,6 กรณีตามข้อเท็จจริงที่ท่านกล่าวอ้าง ความผิดยังไม่เกิดขึ้น อีกทั้งไม่ได้มีการข่มขู่ใดๆว่าจะเผยแพร่คลิป จึงถือว่าท่านยังไม่เป็นผู้เสียหายตามกฎหมาย จึงยังไม่อาจดำเนินการใดๆทางกฎหมายได้ แต่อย่างไรก็ตาม หากมีการเผยแพร่คลิปดังกล่าว ท่านสามารถดำเนินการแจ้งความต่อพนักงานสอบสวน เพื่อดำเนินการตามอำนาจหน้าที่ต่อไป

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL(2) เมื่อ: 11 มิถุนายน 2019, 11:11:46