สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: กฎหมายใหม่ของ กยศ.ปี60มีผลย้อนหลังไหมและถ้ามีผลย้อนหลังสามารถมีผลย้อนหลังไปกี่ปี  (อ่าน 2077 ครั้ง)

สอบถามหน่อยค่ะ คือเป็นหนี้ กยศ.เมื่อปี43แต่ไม่ได้จ่ายหนี้ตามระยะเวลาที่กำหนดเกิน5ปีโดนฟ้องร้องให้จ่ายปิดยอดทั้งหมด ปีที่6จ่ายปิดยอดทั้งหมดไปแล้ว แต่ไม่ได้เก็บใบเสร็จไว้และไม่แน่ใจว่าจ่ายไปปีไหน จำได้คร่าวๆว่าไม่น่าจะเกินปี53 มาปีนี้ปี62 ประมาณกลางเดือนเมษายน62มีการแจ้งให้ไปชำระค่าทนาย กยศ.เป็นจำนวนเงิน4พันกว่าบาทซึ่งเจ้าของกระทู้ก็ งง ว่าตั้งแต่ตอนนั้นที่ชำระหนี้ปิดยอดทำไมถึงไม่แจ้งให้ชำระค่าทนายไปเลยทีเดียว เจ้าของกระทู้ก็เลยเพิกเฉยไม่ไปจ่าย มาวันนี้วันที่27มิถุนานยน62เจ้าของกระทู้ได้รับเอกสารแจ้งมาว่าจะถูกยึดทรัพย์ แบบนี้เราต้องทำไงคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ🙏🙏🙏🙏🙏

โดย: แสงเดือน บุญสิงมา เมื่อ: 30 มิถุนายน 2019, 04:04:48