สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: แจ้งเบาะแสเรื่องดอกเบี้ยเกินกฎหมายกำหนด  (อ่าน 1221 ครั้ง)

สวัสดีคะ
อยากแจ้งเบาะแสเรื่องเงินกู้นอกระบบคะพอดี หนู กู้เงิน คน ที่ เป็น. รปภ.
อยู่ที่บริษัทเอเวอร์นิวพลาซ่าคะคือกู้กันหลายคนคะ ดอกเบี้ย100ละ40คะ
แต่เราก็เอากันคะแต่เราส่งดอกมา5เดือนแล้วคะคือหนูเอาต้นทีละพันคือรวมแล้ว4,500 หนูก็ส่งดอกเดือนละ1,800มาประมาณ4-5เดือนพอทีนี้หนูตัดต้นให้เดือนละ1,000-2,000เขาก้ไม่ยอมเขาทวงๆหนูบอกยังไม่มี  คือการยืมนี้ไม่มีหลักฐานการกู้ยืมปากเปล่าคะหนูบอกตัดต้นๆเขาก็ไม่ยอมคือขอแล้วเขาก้ไม่ยอม. คือคนที่ให้ยืมเขาอ้างว่าเอาเงินลูกสาวเขาคะว่าเขาโอนเข้าบันชีเขาแล้วเขามากดให้พวกเรา. ตอนนี้เจรจาแล้วไม่ได้ๆอย่างเดียวคะคือหนูหมดคำจะพูดกับเขาคะ. เขาชอบเอาเรื่องที่ลูกหนี้ยืมไปพูดให้คนอื่นฟังซึ่งมันทำให้อับอายคะ. หนูเลยอยากให้ช่วยไปเจรจาไกล่เกลี่ยให้หนูหน่อยคะ เรื่องดอก100/40ถ้าจะเอาดอกด้วยพวกหนูส่งไม่ไหวคะส่งดอกมานานแล้วคะ
คนที่ให้ยืม.. ชื่อ นาย มิตร   ปวงฟู
เป็น เจ้าหน้าที่ รปภ.  บริษัท. ISO. รักษา ความปลอดภัย ประจำอยู่ที่ บริษัท เอ เวอร์ นิว พลาซ่า. ถนนฉลองกรุง. แขวงลำปลาทิว เขต ลาดกระบัง.  กรุงเทพมหานคร
คนนี้เอาดอก100/40-50

โดย: ปาริชาติ พูนผล เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2019, 17:05:01

เรียน คุณ ปาริชาติ พูนพูล
       ตามที่ท่านแจ้งเบาะแสเกี่ยวกับการปล่อยเงินกู้นอกระบบ นั้น
       ขอเรียนเบื้องต้นให้ท่านทราบว่า ในการแจ้งเบาะแสจะต้องมีข้อมูลของผู้กระทำความผิดและพฤติการณ์แห่งการกระทำความผิดรวมทั้งให้ข้อมูลอันเป็นประโยชน์ในการติดตามผล หรือติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมหรือปรึกษาข้อมูลปรึกษากฎหมายอื่นใด ได้ที่ ศูนย์บริการร่วมกระทรวงยุติธรรม 02 141 5100 หรือสายด่วน 111 กด 77 หรือติดต่อศูนย์ช่วยเหลือลูกหหนี้และประชาชนที่ไม่ได้รับความเป็นธรรม หมายเลขโทรศัพท์ 02 5753344 
        จึงเรียนมาเพื่อทราบ

โดย: MOJ-JSL(2) เมื่อ: 09 สิงหาคม 2019, 11:11:37