สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ถูกข่มขู่คุกคามทางโซเชียล  (อ่าน 12 ครั้ง)

สวัสดีครับ ผมมีเรื่องที่อยากจะปรึกษา มีบุคคลไร้นาม เขาทักข้อความมาถามเรื่องส่วนตัวของผม ว่าผมกับแฟนผมสมัยนั้นมีอะไรกันใช่ไหม เขาบอกกับผมว่าถ้าผมไม่ตอบเขาจะประกาศเรื่องของผมให้คนที่ทำงานผมรู้ซึ่งผมกับแฟนปัจจุบันนี้ก็คบกันปกติผมก็ไปมาหาสู่ครอบครัวเขา แต่แค่ว่าสมัยนั้นสถานะภาพของเรามันไม่เหมาะที่คบกันที่จะเปิดเผยให้ใครรู้ (ที่เปิดเผยให้ใครรู้ไม่ได้ไ่ม่ได้เกี่ยวกับกฎหมายนะคับเขาอายุ19ปีแล้ว แล้วพ่อแม่ก็รับรู้แค่ติดที่ทำงานผมทางสังคมนะคับ)แต่ปัจจุบันแฟนผมพ้นสภาพนั้นมาหนึ่งปีว่าแล้วสถานภาพของเราในตอนนี้ก็คือปกติเหมือนคนทั่วไป แต่อยู่ดีๆเขามาพูดแบบนี้ที่จะมาพูดเรื่องในอดีตที่มันผ่านไปแล้ว ตอนนี้ผมกับแฟนเครียดมากคับ เขาไม่น่าจะเอามาพูดเพราะมันเป็นเรื่องส่วนตัวของผมกับแฟนผม ผมควรจะทำยังไงดีคับ

โดย: fannnga เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2019, 10:10:46