สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: การทำงานเรือนจำจังหวัดพิษณุโลก  (อ่าน 4774 ครั้ง)

ดิฉันอยากจะสอบถามเวลาเยี่ยมผู้ต้องขังค่ะ ตามเวลาให้เยี่ยม08.00-12.00น.
 ดิฉันไปถึง 11.50แจ้งว่าไม่สามรถเข้าเยี่ยมได้เพราะหมดเวลาเยี่ยมตั้งแต่11.45
อยากทราบเวลาที่เเน่ชัด เกิดเหตุการณ์แบบนี้มาสองรอบเเล้ว  ฝากเงินก็ฝากได้แค่ถึง14.30น. อยากทราบเวลาที่แท้จริงค่ะ ว่ากี่โมง เพราะบางทีทำงานจะหาเวลาว่างก็ยากแล้ว มีธุระด่วนจะแจ้งยังไง จดหมายก็นานกว่าจะได้รับ
บอกตรงๆเห็นเจ้าหน้าที่ทำงานแล้วเสียดายเงินภาษีที่จ่ายไปค่ะ

โดย: Nick เมื่อ: 18 ตุลาคม 2017, 12:12:55

เรียน คุณ Nick

การเข้าเยี่ยมผู้ต้องขัง เป็นไปตามข้อบังคับกรมราชทัณฑ์ ว่าด้วยการเยี่ยมการติดต่อของบุคคลภายนอกต่อผู้ต้องขัง และการเข้าดูกิจการหรือติดต่อการงานกับเรือนจำ พ.ศ. 2555 สรุปสาระที่เกี่ยวข้องกับบุคคลภายนอกขอเข้าเยี่ยมผู้ต้องขัง ดังนี้
 1. จะต้องได้รับอนุญาตจากผู้บัญชาการเรือนจำหรือผู้ที่ได้รับมอบหมายจากผู้บัญชาการเรือนจำ
 2. เพื่อประโยชน์ด้านการควบคุมหรือความมั่นคงของเรือนจำ ผู้บัญชาการเรือนจำจะกำหนดให้ผู้ต้องขังแจ้งรายชื่อบุคคลภายนอกที่จะเข้ามาพบหรือติดต่อกับตนภายในเรือนจำไว้ล่วงหน้า โดยให้มีจำนวนรายชื่อไม่เกิน 10 คน และหากจะแก้ไขเปลี่ยนแปลงก็ให้สามารถดำเนินการได้ โดยต้องแจ้งล่วงหน้าไม่น้อยกว่า 30 วัน
 3. บุคคลภายนอกที่มาขอเยี่ยมหรือติดต่อกับผู้ต้องขัง หากมีเหตุอย่างหนึ่งอย่างใดตามที่กำหนดไว้ จะไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าเยี่ยมหรือติดต่อกับผู้ต้องขัง
                 ทั้งนี้เป็นไปตามข้อบังคับของแต่ละเรือนจำที่ได้กำหนดไว้ค่ะ หรือ อ่านข้อบังคับเพิ่มเติมอื่นๆ ของกรมราชทัณฑ์
ตาม Link ด้านล่างนี้ได้ค่ะ 
http://www.correct.go.th/lawcorrects/index1.php?gr=1

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 27 ตุลาคม 2017, 13:01:05