สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ลูกจับครวจแอลกอฮอล  (อ่าน 648 ครั้ง)

ลูกชายโดนจับคดีเมาขับช่วงปีไหม่ที่ผ่านมา วัดแอลกอฮอลได้29. ตำรวจเขียนสำนวนส่งฟ้องศาล ใช้บุคคลเป็นประกันค่ะ แล้วเข้าสถานพินิจเพราะลูกชายอายุแค่15.  ไปรายงานตัวทุกครั้ง   ตลอดจนมีอยู่เดียวคือบำเพ็ญประโยนช์ให้สังคม. ยกฟ้องไปแล้ว  ยังเลยอยู่เรื่องเดียวคือ  ไม่ทำครบ20ชั่วโมง   ทางเจ้าหน้าที่เลยสั่งฟ้องใหม่..1 เรื่องที่อยากถามเจ้าหน้าที่มีสิทธิ์ตรวจฉี่โดยที่ไม่มีสาธารณะสุขรับทราบได้หรือไม  2. เจ้าหน้าที่สถานพินิจสามารถเปลี่ยนสำนวนได้หรือไม่ 
   3. การกระทำของเจ้าหน้าที่สถานพินิจ เข้าข่ายละเมิดสิทธ์หรือไม่  เพราะในข้อมูลทางเจ้าหน้าที่สถานพินิจเขียนว่าใช้สารเสพติด  เจอแบบนี้เราจะต้องทำอย่างไรค่ะ.  ความยุติธรรมความถูกต้องเจ้าหน้าที่หน่วยใหนบ้างค่ะ.  ขอบคุณค่ะ

โดย: Em เมื่อ: 07 สิงหาคม 2019, 07:07:43