สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ผมถูกบุคคลโพสให้ได้รับความเสียหาย และถูกก่อกวนให้ได้ความลำคาน  (อ่าน 1195 ครั้ง)

มีคนนำรูปภาพและชื่อเฟสของผมไปโพสในเฟสบุ๊คว่าผมโกงเงินเขา พอผมบอกให้เขาลบโพสเพราะผมเสียหายและผมขอให้เขาแก้ข่าว เขาก็ลบโพสแต่เขาไม่ยอมแก้ข่าวที่เขากล่าวหาว่าผมเป็นคนขี้โกงต่างๆ ซ้ำเขายังส่งข้อความมาก่อกวนทำนองว่าผมเป็นพวกเดียวกันกับบุคคลที่โกงเงินเขา

โดย: auto_017@yahoo.com เมื่อ: 12 สิงหาคม 2019, 00:12:22

เรียน คุณ auto_017 @ yahoo . com
       ตามที่ท่านแจ้ง ท่านอาจเจรจาไกล่เกลี่ยระหว่างคู่กรณีได้ หรือหากไม่สามารถเจรจาหรือตกลงกันได้ด้วยตนเอง ท่านอาจดำเนินการแจ้งความหรือลงบันทึกประจำวันต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ เพื่อให้มีการดำเนินการไกล่เกลี่ยระหว่างคู๋กรณีต่อไปได้
       จึงเรียนมาเพื่อทราบ

โดย: MOJ-JSL(2) เมื่อ: 13 สิงหาคม 2019, 10:10:49