สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนทนายอิออนหลอก  (อ่าน 899 ครั้ง)

สวัส ดีค่ะ ดิฉัน ไปขึ้นศาล คดี บัตรอิออน แต่เมื่อไปถึง มีการนัดไกล่เกลี่ยกับทนาย ทนาย ได้พูด ประมาณว่า ถ้าขึ้นศาลวันนี้ จะต้องปิดด้วยเงินก้อนเท่านั้น ถ้าลูกค้าไม่มีเงินปิดเงินเงินก้อน แนะนำให้ไม่ฟังคำตัดสินศาลเพราะถึงยังไงศาลก็ให้จ่ายเป็นก้อนฉันไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร จึงเชื่อ และกลับบ้าน ไม่ได้ฟังคำตัดสิน สรุปณตอนนี้ อิออนมีจดหมายยึดทรัพย์ ซึ่งณวันนั้นทนายชื่อ นางสาวบุษบาตรีภพ ได้ให้ได้บอกว่า ถ้าวันนี้ไม่ขึ้นศาล Aeon จะมี เจ้าหน้า ที่อิออนโทรมาไกล่เกลี่ย ให้ส่งน้อยลง จึงหลงเชื่อเขาแล้วกลับบ้าน ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไง จึงขอให้ท่านช่วยเหลือด้วย

โดย: กุลวดี ตั้งทิพย์เจริญกุล เมื่อ: 12 สิงหาคม 2019, 11:11:34

เรียน คุณ กุลวดี ตั้งทิพย์เจริญกุล
       ตามที่ท่านกล่าวอ้างว่า ไปขึ้นศาลคดีบัตรอิออน แต่เมื่อไปถึงมีการนัดไกล่เกลี่ยกับทนาย ต่อมาอิออนมีจดหมายยึดทรัพย์นั้น
       ขอเรียนให้ทราบเบื้องต้น ว่า ท่านต้องทราบว่าการที่อิออนมีจดหมายมายึดทรัพย์นั้น เป็นหนังสือบอกกล่าวทวงถามของทางบริษัท หรือเป็นหมายบังคับคดีของศาล หากปรากฏว่าเป็นหมายบังคับคดีของศาล ท่านอาจติดต่อสำนักงานบังคับคดี เพื่อแจ้งความประสงค์ขอเจรจาไกล่เกลี่ยในชั้นบังคับคดีได้ ส่วนกรณีที่ท่านอ้างว่าถูกทนายหลอกลวงนั้น ท่านอาจดำเนินการเกี่ยวกับมารยาททนายความของบุคคลดังกล่าวได้ อย่างไรก็ตาม สามารถติดต่อสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ กรมบังคับคดี สายด่วน 1111 กด 77
        จึงเรียนมาเพื่อทราบ

โดย: MOJ-JSL(2) เมื่อ: 13 สิงหาคม 2019, 10:10:26