สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ปัญหารถขายของพุ่มพวงไม่เป็นระบบ  (อ่าน 3450 ครั้ง)

ผมทำร้านขายกับข้าวที่บ้านมีรถพุ่มพวงมาเร่ขายของตามบ้านเยอาะมากเช้าเย็นผมว่ามันไม่ถูกต้องครับเพราะรถพวกนี้ไม่ได้เสียภาษีเกียวกับที่ตัวเองกำลังทำอยู่ไม่เหมื่อนร้านค้าทั่วไปดูๆแล้วพวกนี้เอาเปรียวร้านค้าทั่วไปครับปรกติแล้วร้านค้าทั่วไป เสียภาษีตั้งแต่ป้ายร้าน ภาษีโรงเรือน ภาษี 91-94 ครับ

โดย: นิสิตพั่วพันธ์ เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2017, 09:09:15

เรียน  คุณนิสิตพั่วพันธ์

ในกรณีนี้ เบื้องต้นทางกระทรวงยุติธรรมขอแนะนำให้ท่านร้องทุกข์ไปยังกรุงเทพมหานคร หากท่านอยู่ในเขตพื้นที่กรุงเทพมหานคร
และหากท่านอยู่ในต่างจังหวัด ให้ท่านดำเนินการร้องทุกข์ไปยังองค์การบริหารส่วนตำบล เพื่อให้ดำเนินการตรวจสอบ
หากท่านประสงค์ปรึกษากฎหมายกับเจ้าหน้าที่ศูนย์บริการร่วมกระทรวงยุติธรรมเพิ่มเติม
ติดต่อที่เบอร์โทรศัพท์ : 02-141-5100

ขอบคุณค่ะ

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 04 ธันวาคม 2017, 14:02:20