สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ปล่อยกู้เสียดอกในเฟส ไลน์  (อ่าน 5385 ครั้ง)

ปล่อยกู้เสียดอกในเฟสไลน์ บางเจ้าให้ส่งดอกทุกวันจนกว่าจะคืนต้น บางเจ้า300บาท 2วันส่งดอก150หสกไม่มีต้นมาคืน เลื่อนวันผลัดวันไม่ได้เจ็บนอนโรงบาลก็ต้องออกมาหาเงินให้พวกมันโทด่าพ่อแม่ โทข่มขู่ ประจานหน้าเฟส แบบนี้ผิดกฎหมายมั้ยค่ะ

โดย: Kengaa เมื่อ: 15 สิงหาคม 2019, 22:10:52

คิดว่าน่าจะผิดกฏหมาแต่ทำไมเจ้าหน้าที่ของรัฐ ไม่ลวมาดูแลเรื่องนี้เลย

โดย: bubblebee เมื่อ: 17 สิงหาคม 2019, 22:10:13

ดอกท่วมต้น เราหาไม่ก้อขู่จะประจาน ขู่สารพัด ด่าเราด้วยคำหยาบคาย ด่ายันพ่อแม่
แบบนี้มีทางเอาผิดยังไงค่ะ
ถ้ามีให้เราเขียนสันยาด้วยลายมือ แล้วถ่ายส่งให้เค้าจะเอาไปแจ้งความได้มั๊ย แต่ดอกที่เค้าปล่อยกู้มากกว่ากฎหมายกำหนด

โดย: jenn เมื่อ: 05 กันยายน 2019, 22:10:11

:'(โปรไฟล์ใม่มีตัวตนกันสักคนขนาดยังใม่ถึงเวลาจ่ายยังตามจิกเราจ่ายใม่ไหวจิงๆ ทักมาทวงว่าขอยอดๆพอบอกว่าขอเลทหน่อยก้อด่าว่าสาระพัด จนปัญญาจิงๆค่ะตอนนี้เราต้องปิดเฟสปิดไลน์หนีก่อนค่ะรับคำด่าใม่ใด้จิงๆค่ะ ต้องทำอย่างใรดีค่ะ ตอนนี้กังวลมากค่ะ :'( alt+p

โดย: Rodbenz เมื่อ: 26 กันยายน 2019, 22:10:24