สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ร้องเรียนเงินกู้นอกระบบ  (อ่าน 756 ครั้ง)

คือแม่หนู กู้เงินเขามานานแร้วค่ะ จ่ายดอก มาเยอะแร้ว .. คือเขากินดอกเรามาคุ้มพอสมควร แร้วทีนี้คุยกับเจ้าหนี้ที่ปลอยเงินกู้ว่าจะขอเขาส่งแค่ต้นอย่างเดียวหมดหรือเรียกอีกอย่างว่าจ่ายเสีย ได้มั้ย เพราะขายของไม่พอจ่ายในแต่ละวัน อีกอย่างกองปราบมาถามตามตลาดสด เรื่องเงินกู้นอกระบบ เขากลับพูดมาว่า มันจ่ายเสียไม่ได้หรอก แร้วเขาจ่ายเงินกองปราบไปแร้ว เขาไม่มายุ่งหรอก ..  แร้วถ้าไม่จ่ายผมก็จะให้นายผมจากกรุงเทพมาอุ้ม ..  นี้คือคำขู่จากคนเกบเงินกู้ ..  จะมีหน่วยงานไหนม้างค่ะที่จะช่วยพูดคุยกับกลุ่มคนเหล่านี้ เราขอแค่จ่ายต้นอย่างเดียวก็ยังโอเคร เพราะเขากินดอกเรามากก็นานจนคุ้ม หน่อยงานไหนช่วยได้ ที่ร้องเรียนนี้อยุ่
จ.กำแพงเพชร อ.ลานกระบือ ต.โนนพลวง ค่ะ

โดย: kanokwan เมื่อ: 18 สิงหาคม 2019, 12:12:59