สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: การโพสคลิปวีดิโอลงเฟสบุ๊คและถูกคนอื่นเอาหน้าเฟสไปประจานผิดไหม  (อ่าน 2161 ครั้ง)

มีคนโพสคลิปจากการถ่ายเองซึ้งเป็นภาพรถที่กำลังส่ายไป ส่ายมา (ก่อกวน) เพื่อเตือน อันเป็นเหตุให้เกิดอันตรายแต่ก็ไม่มีชื่อในการโพส และไม่ได้ระบุตัวบุคคลแต่มีชื่อบริษัทติดไป ลงในเพจ คนนั้นผิดไปคะ และถ้ามีคนแคปหน้าเฟสเราไปลงประจานเราสามารถเอาผิดได้ไหม แล้วหากในคอมเม้นมีการพูเสียดสีลุกลามไปถึงบุพการเเจ้งได้ไหมคะ

โดย: อันยอง เมื่อ: 22 สิงหาคม 2019, 13:01:38