สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: แจ้งเบาะแสเรื่องพบเห็นคนบุกรุกถมคลองสาธารณประโยชน์  (อ่าน 2202 ครั้ง)

ไปบ้านญาติพิกัด ปลายคลองกก ซอยศรีรุ่งเรือง หมู่ 1ตำบลดอนไผ่ อำเภอ ดำเนินสะดวก จังหวัดราชบุรี พบเห็นคนข้างบ้านญาติเขาถมคลองสาธารณประโยชน์เป็นถนนเข้าบ้านตัวเอง อยากทราบเขาขออนุญาติอย่างถูกต้องแล้วหรือ และทำได้ด้วยหรือเพราะคลองนั้นยังจำเป็นต้องใช้ในการส่งน้ำมาทำการเกษตร ของสวนที่อยู่ใกล้กัน  อยากรบกวนให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้ามาตรวจสอบโดยด่วนค่ะ ก่อนที่จะแก้ไขอะไรไม่ได้ เพราะทำญาติเราเดือดร้อน ทำต้นไม้ของบ้านญาติเราล้มเสียหาย ไม่รับผิดชอบ ขอบคุณมากค่ะ

โดย: จันทร์สม เมื่อ: 25 สิงหาคม 2019, 17:05:32