สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ข้อหาร่วมกันกระทำความผิด  (อ่าน 1915 ครั้ง)

รบกวนขอความรู้ข้อกฏหมายเกี่ยวกับการร่วมกันกระทำความผิด
ตามข้อกฏหมายแล้วจะต้องเป็นอย่างไรเค้าถึงจะสามารถกล่าวหาว่าร่วมกันกระทำความผิดได้คะ

พอดีน้องชายและเพื่อนผ่านไปยังที่เกิดเหตุแล้วเห็นเหตุการณ์ทะเลาะวิวาท สุดท้ายแล้วโดนกล่าวหาว่าร่วมกันทำร้ายร่างกายผู้เสียหาย ที่เกิดเหตุกล้องวงจรปิดไม่ชัด พยานบุคคลไม่มี แต่สุดท้ายคนทำ 2-3 คนหนีไปแล้วคนบาดเจ็บมากล่าวหาน้องชายกับเพื่อนว่าเป็นคนทำ เกิดเหตุตอนเที่ยงคืนค่ะ ขอบคุณค่ะ

โดย: kk25 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2019, 13:01:06