สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ขอรายชื่อแพทย์เฉพาะทางโรคหัวใจ  (อ่าน 3261 ครั้ง)

พ่อเสียชีวิตผมคิดว่าพ่อไม่ได้เป็นโรคกระเพาะเหมือนหมอวินิจฉัยขอความยุติธรรมด้วยน่ะครับครอบครัวลำบากมากครับตอนนี้

โดย: อนุสรณ์ สีทอง เมื่อ: 19 ธันวาคม 2017, 17:05:51

เรียน  คุณอนุสรณ์ สีทอง                                 

หากท่านมีความประสงค์ให้แพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านหัวใจวินิจฉัยสาเหตุการเสียชีวิตของบิดา ท่านสามารถติดต่อสอบถามไปยังกระทรวงสาธารณสุข ถ.ติวานนท์ ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000 โทรศัพท์ 02-590-1000 เพื่อขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับแพทย์ผู้เชี่ยวชาญได้                                  
                     ทั้งนี้ หากท่านมีพยานหลักฐานว่า ความตายของบิดาเกิดจากความประมาทเลินเล่อของแพทย์ผู้ให้การรักษาตามข้อสงสัยของท่าน ท่านสามารถใช้สิทธิทางศาลเพื่อเรียกร้องค่าเสียหายตามกระบวนการยุติธรรมได้ หากท่านไม่มีทุนทรัพย์ในการว่าจ้างทนายความหรือค่าธรรมเนียมศาล ท่านสามารถยื่นคำขอให้สำนักงานกองทุนยุติธรรม พิจารณาให้ความช่วยเหลือต่อไป                                 

ติดต่อกองทุนยุติธรรม
  สำนักงานกองทุนยุติธรรม กรุงเทพมหานคร
        99/42 หมู่ 4 ชั้น 22 อาคารซอฟต์แวร์ปาร์ค ถนนแจ้งวัฒนะ ต.คลองเกลือ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

ขอบคุณค่ะ...

โดย: MOJ-JSL เมื่อ: 11 มกราคม 2018, 14:02:44