สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: นายทุนจะมาเก็บค่าเช่าบ้าน  (อ่าน 1800 ครั้ง)

ทางบ้านได้เอาที่นา ไปจำนองไว้กับนายทุน 2ล้านห้าแสน ดอกเดือนละ 7 หมื่น บาท ทางบ้านไม่ได้ส่งดอก เปนเวลา 1ปีกว่า นายทุนเลยเอาที่นาไปเข้าธนาคาร ธกส  นายทุนเอาเงินไปแล้ว  แล้วบ้านก็อยู่ในส่วนของที่นา   นายทุนมาบอกว่าจะเก็บค่าเช้าบ้านปีละ 5 หมื่น นายทุนมีสิทธ์ เก็บค่าเช่าบ้านเราได้ไหม ค่ะ เราสามารถทำอะไรได้บ้างค่ะ

โดย: SIRIRAT เมื่อ: 02 กันยายน 2019, 10:10:42