สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนโฟสประจานแบบนี้ เราผิดข้อหาอะไรไหม แล้วเราสามารถแจ้งความทำอะไรได้บ้างไหมครับ.  (อ่าน 2839 ครั้ง)

สวัสดีครับ คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมขายข้าวกล่อง 20 บาทในกลุ่มขายของในเฟส การขายของๆผมคือ ลูดค้าสั่งมา ได้รับของ แล้วผมถึงจะได้เงินโดยไม่มีการโอนเงินหรือ​เก็บเงินก่อนแม้แต่​บาทเดียว  แล้ววันผมก็รับออเดอร์​มาประมาณ 10 คน ส่งของไห้ไปแล้ว 9 คน เหลืออีกคนหนึ่งผม ยังไม่ได้ส่งเพราะ ของคำนวนมาไม่พอ ด้วยความโง่ของผม ผมแก้ปัญหาด้วยการ บล๊อคเฟสลูกค้าคนนั้นเพื่อที่จะไม่ได้ส่งข้าวไห้ ละก็ไห้มันจบๆไป ( แต่ลูกค้ายังไม่ได้ไห้เงินนะครับ)​ แต่มันไม่เป็นแบบที่ผมคิดคือ พี่ผมไปเห็นโฟสในกลุ่ม​ละแคปส่งมาไห้ผม ลูกค้าคนนี้ แคปเฟสผมละไปประจานในกลุ่มขายของกลุ่มใหญ่ของจังหวัด โฟสว่า ไม่ส่งข้าวก็บอกกันดีๆ ทำงี้กูประจานนะคะ เมื่อวานก็ไม่ส่งบอกแม่เข้าโรงพยาบาล แล้วในเม้นมันบอกวันนี้จะส่งให้ สุดท้ายเป็นไงอ่ะ รอแดกของมันก็ตายพอดี
#ถ้าไม่บล็อคบอกดีๆก็จบ
#เลือกบล็อคกูประจานนะ
แบบนี้เลยครับ (อันนี้ผมก็อปปี้มา)
แบบนี้ผมสามารถ​ทำอะไรได้บ้างครับ
คนโฟสน่าจะยังเรียนอยู่ประมาน ม.3-ม.6 ครับ หลังจากที่เขาโฟสลูกค้าผทก็ทยอยหายไม่มีคนสั่งออเดอร์​เลยครับ มีก็มีแค่ 1-2 กล่องครับ คนอื่นเจาคงนึกว่าผมได้เงินละหนี แต่จิงๆลูกค้าถ้ายังไม่ได้ของจะยังไม่ได้จ่ายเงินครับ

โดย: Kongphop เมื่อ: 05 กันยายน 2019, 23:11:05