สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ขอโอนกรรมสิทธิ์ที่ดิน์  (อ่าน 2237 ครั้ง)

สอบถามครับเรื่องกรรมสิทธิ์ ที่ดิน.  รายละเอียดมีอยู่ว่า ปู่ซึ่งเป็นเจ้าของที่ดินถูกต้องตามกฏหมาย ตอนยังมีชีวิตอยู่ได้แบ่งให้ลูกๆทำกินตามความเหมาะสมทั้งที่บ้านและที่นาโดยไม่ได้ออกโฉนด จน ล่วงเลย เวลา มา ประมาณ 20 ปี ปู่ได้เสียชีวิตและไม่ทำพินัยกรรมไว้  บุตรสาว 1 คนที่เป็นคนดูแลปู่ก่อนเสียชีวิต ได้ ไป ทำหนังสือ พินัยกรรม""ว่าปู่ให้ครอบครองดูแล มรดก ด้วย ความ เสน่ห์หา "" ลูกๆคนอื่นจะไปขอออกโฉนดตามที่ปู่ได้จัดสรรให้ทำกิน ไม่ยอม ให้ แบ่งแยก ต้องทำยังไงครับถึงจะขอแบ่งแยกได้ ในที่นี้ที้ดินที่อยู่ทำกินมาเกิน20 ปีล่ะ

โดย: Suriypoo เมื่อ: 15 กันยายน 2019, 15:03:25