สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องโอนรถคะ  (อ่าน 2109 ครั้ง)

รถพอโอนหมดแล้ว แต่พลาดตรงรถไม่ได้เป็นชื่อเรา เป็นชื่อพ่อสามี ซึงปัจจุบันแยกกันอยู่กับสามี แต่ยังไม่ได้หย่ากัน เพราะสามีไม่ยอมมาหย่าให้ พอถึงเวลาผ่อนรถหมด พ่อสามีก็จะเอาเงินดาวน์รถครึ่งนึง ซึ่งทางเราเตรียมไว้ให้ ทางเราปรึกษาไฟแนนซ์เรื่อง มัดจำเล่มเพื่อจะเอามาทำเรื่องเองได้ โดยในเล่มจะไม่มีชื่อพ่อสามี ทางไฟแนนซ์บอกทำได้ แต่พอถึงเวลา พ่อสามีไม่ยอม เรากลัวว่าพอได้เป็นชื่อเจ้าของรถคนแรก(ชื่อพ่อสามี) แล้วเค้าจะไม่โอนให้ เพราะเค้าเริ่มตุกติกแล้วคะ

โดย: Klutzy เมื่อ: 17 กันยายน 2019, 09:09:29