สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนรถชนไม่ได้รับการชดใช้ค่าเสียหายครับ  (อ่าน 2729 ครั้ง)

เมื่อประมาณเดือน พฤษภาคม ที่ผ่านมาผม ได้นำรถไปจอดกินข้าว ในที่ สามารถจอดได้ ข้างฟุตบาต ปรากฎว่ามีผู้หญิงคนหนึ่งเมาขับรถ มาชนท้ายรถอย่างแรง และตำรวจก็รับเรื่องลงบันทึกประจำวัน เรียก มาไกล่เกลี่ยก้อไม่ยอมมา  จนหลายคลั้งตำรวจจึงขอศาลออกหมายจับ และขึ้นศาล ศาลลงโทษจำคุกรอลงอาญา เนื่องจาก รับสารภาพทุกกรณี โดยที่ผมไม่ได้รับความเป็นธรรมและไม่ได้รับชดใช้ค่าเสียหายเลย  เท่าที่รู้คือผู้หญิงที่ขับรถชนผม เขาเป็นญาติกับทนายที่ว่าความให้เขาด้วย  ซึ่งในการที่ผมจะไปฟ้องทางแพ่งนั้นก็ต้องใช้เงินซึ่งสำหรับผมนั้นคงเป็นเรื่องที่ลำบากพอสมควร  และก็พอจะเดาทางออกว่าศาลน่าจะตัดสินอย่างไร  ถ้าจำเลยรับสารภาพและขอความเห็นใจ แต่ผมต้องเสียตังอีกแน่นอนในการจ้างทนายฟ้องซึ่งผมก็ต้องไปกู้หนี้ยืมสินอีก  ผมต้องทำอย่างไร คือผมกำลังต่อสู้กับทนายที่รู้ช่องทางและคำตัดสินของศาลในคดีประเภทนี่ ผมไม่มีทางต่อสู้เลยใช่ใหมครับ

โดย: จตุรภัทร คำรศ เมื่อ: 20 กันยายน 2019, 15:03:24