สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: กู้เงินและค้ำเงินดอกร้อยละ15รายเดือน มาปีกว่า ตอนนี้คนที่เราค้ำเค้าหนีไป  (อ่าน 1446 ครั้ง)

กู้เงินและค้ำเงินดอกร้อยละ15รายเดือน ไม่ได้ทำสัญญา มาปีกว่า ตอนนี้คนที่เราค้ำเค้าหนีไป ตอนนี้เจ้าหนี้ให้เราผ่อนส่งต่อ ซึ่งเราผ่อนส่งต่อในส่วนของดอกมาระยะนึง จนเราบอกว่าเราส่งไม่ไหวแล้ว ไหนจะค่าดอกของเราที่กู้มาอีก10000 บาท คือตอนนี้ต้องหาหยิบยืมคนโน้นคนนี้มาที่ละ500-1000 เพื่อแบ่งจ่ายดอกในแต่ละเดือน จนตอนนี้เป็นดินพอกหางหมูไปแล้ว แต่เจ้าหนี้ก็ยังเอารูปสำเนาบัตรประชาชนของเรา มาส่งให้เราแล้วถามว่า อยู่บ้านเลขทีตามนี้ใช่ไหม แล้วยังทำงานที่นี่ใช่ไหม ...อยากถามว่าที่เค้าส่งมาแบบนี้เค้าจะมาทำร้ายหรือขมขู่เราไหมคะ เมื่อวานก่อนยังส่งข้อความมาบอกว่า ขอยอดภายในวันนี้(ค่าดอกวันที่7กันยา+1ตุลา=2500 )ซึ่งตอนนี้เราไม่มีเงินที่จะไปจ่ายแล้วค่ะ เงินเดือนเรานิดเดียวไหนจะลูก ไหนจะแม่ที่เราต้องเลี้ยงดู อยากทราบว่าเราจะทำยังไงได้บ้างคะ

โดย: อมรา เกิดบัณฑิตย์ เมื่อ: 25 กันยายน 2019, 04:04:08