สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ถ้ายกเลิกสํญญาจ้าง จะมีค่าปรับไหม (ยังไม่ถึงวันเริ่มงาน)  (อ่าน 1284 ครั้ง)

อยากปรึกษา ถ้าเรากด accept ในระบบ mail เกี่ยวกับข้อเสนอที่ทางนายจ้างเสนอให้ โดยจะเริ่มวันที่ 1 ตค 62 แต่เราเกิดเปลี่ยนใจไม่อยากไปทำงานร่วมแล้ว เราแจ้งปฏิเสธไปวันที่ 26 กย 62 จะมีผลกระทบเรื่องต้องจ่ายอะไรไหมครับ เพราะก็ยังไม่ได้ถึงวันเริ่มงานจริง และยังไม่ได้เซนเป็นลายลักษณ์อักษร

รบกวนด้วยนะครับ

โดย: Unknownnn เมื่อ: 27 กันยายน 2019, 07:07:16