สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: ผู้เช่าซื้อรถไม่จ่ายงวดรถ  (อ่าน 101 ครั้ง)

กรณีนี้เกิดจากการที่เราไปค้ำประกันเช่าซื้อรถยนต์ให้เพื่อนครับ  แล้วผู้เช่าซื้อรถที่เปนเพื่อนเราหนี ไม่ยอมจ่ายค่างวด  รถก้ไม่ยอมคืนไฟแนนซ์  ผลสุดท้ายทางไฟแนนซ์มีใบแจ้งให้เราชำระค่างวด  ในฐานะคนค้ำ  ตอนนี้เรื่องถึงขั้นให้บริษัททางกฎหมายดำเนินการแจ้งให้เราชำระเปนครั้งสุดท้ายภายในระยะเวลาที่กำหนด
@อยากทราบว่ากรณีนี้  เราในฐานะคนค้ำต้องทำอย่างไรดีครับ
  เพราะเราเองก้ไม่มีเงินขนาดที่จะไปผ่อนแทนเค้าได้ครับ

โดย: Teera เมื่อ: 01 ตุลาคม 2019, 08:08:17