สวัสดี คุณกำลังใช้งานในฐานะบุคคลทั่วไป โปรดเข้าสู่ระบบหรือสมัครสมาชิกเพื่อโพสข้อความติดต่อหรือแสดงความคิดเห็นค่ะ

หัวข้อ: โดนโกงค่าแชร์แต่เหมือนจะถูกขู่กลับมา  (อ่าน 316 ครั้ง)

สวัสดีค่ะพอดีเราเล่นแชร์อยู่บ้านนึงค่ะที่จริงก็เล่นกันปกตินะคะแต่จู่ๆท้าวก็ยุบวงค่ะยุบทุกวงบอกจะคืนเงินค่ะนัดคืนครั้งแรกวันที่13/09/62ครั้งที่2 17/09/62 แล้วนัดคืนสิ้นเดือนกันยาอีกค่ะแต่ไม่ได้เราใจเย็นพยายามรอแล้วก็ไม่ได้ก็เลยโพสเฟสเตือนคนอื่นค่ะแต่ที่มีคนมาแสดงความคิดเห็นก็มีแต่คนเคยโดนแล้วทั้งนั้นเลยค่ะแล้วท้าวคนนี้เคยโพสด่าประจานคนอื่นเหมือนที่เราโพสว่าท้าวท้าวกับเราจะมีความผิดอะไรมั้ยคะเราแต้งความเรื่องโกงเงินค่าแชร์แล้วใช่มั้ยคะแล้ววันที่01/10/62น่สจะพี่ชายเขาค่ะทักมาหาเราบอกจะเคลียร์เองทุกอย่างอย่าไปแจ้งความให้ลบโพสเขาบอกไม่ได้ติดต่อน้องสาวนานแล้วบอกพึ่งพ้นโทษมาไปๆมาๆบอกเป็นสารวัตรทหารก็ตกลงเคลียร์วันทยอยคืนเรียบร้อยแล้วเราเลยบอกให้ทำสัญญารับสภาพหนี้มาเขาก็บอกรออกจากเวรก่อนเราก็รอไปๆมาๆเขาบอกให้เกียรติเขามั่งเขาเป็นข้าราชการนะเป็นข้าราชการแต่น้องสาวไปโกงเงินคนไปทั่วอ่ะค่ะแล้วเขามาบอกพี่ให้เดียรติน้องพี่เตือนน้องแล้วนะอ่ะโอเคหนูก็ไปลบโพสให้ไม่ต้องเขียนสัญญารับสภาพหนี้เพราะไม่อยากจะมีปัญหาหนูก็เงียบหายไปเลยทักไปอีกแล้วเขาก็มาบอกว่า(ฟังนะ  เรื่องน้องอาจจะเสียแค่คดีแพ่ง  แต่จำว่าถ้าพี่ยื่นความ เพราะทำให้ผู้อื่นเสียหาย  มาตรา 24 วรรค 7 ถึงน้องพี่จะถูกคดีแพ่งไกลเกลี่ยถึง 5,000 บาทเอง  แต่พี่มีสิทธิ์ฟ้องกลับ เนื่องจากจุดประสงค์ทำให้ผู้อื่นเสียหายทั้งในครอบครัวและข้าราชการอย่างพี่)ตามในวงเล็บเลยค่ะหนูไม่ได้โพสถึงครอบครัวหรือพี่ชายเค้านะคะไม่ได้ตามหาด้วยเค้าบอกเค้าแค่เตือนนะนี่ใช่ขมขู่มั้ยคะแล้วสามรถแจ้งความเรื่องโกงเงินกับข่มขู่ได้มั้ยคะแล้วหนูจะผิดข้อหาอะไรมั้ยคะ

โดย: Ratanapan เมื่อ: 01 ตุลาคม 2019, 23:11:17